Tư vấn giúp e về Khách hàng

hoanghai_188

Verified Banker
Mình có một khách hàng nam làm luật sư, vợ công tác trong bệnh viện ung bướu. KH là nhân viên của 1 văn phòng luật ở HN, nhưng hiện tại đang sống ở thành phố Vinh. Lương hàng tháng của KH do cty luật vẫn trả hàng tháng qua tài khoản thẻ ATM của chi nhánh mình phát hành. KH có 1 cty nhỏ tư vấn luật. Hiện tại đang có nhu cầu vay 100tr để thuê văn phòng kinh doanh. Mình định hướng cho KH sang vay cá nhân. Các pro chỉ giúp e xem có vay được k? Nếu được thì nên làm HS cho vay như thế nào? Cho vay tiêu dùng hay SXKD hả các pro. Mới chuyển sang mảng CN nên cũng chưa rõ lắm :">:">:">:">

Vay 100tr thì có thể chuyển mục đích sang thành cho vay tiêu dùng được, thế dễ chứng minh mục đích vay hơn ;))

Trả lương qua ngân hàng bạn thì cho vay tiêu dùng là ok. Xác minh thu nhập của vợ, sau đó trừ chi phí sinh hoạt, nuôi con và phải trả ngân hàng hàng tháng thì ok thôi. Mình có thằng bạn làm trong VOV, lương tháng 7 triệu nhưng Vietcombank cho vay 50 và sacom 80 chục!

100tr thì dùng mục đích cho vay tiêu dùng, sắm đồ đạc j j đó. Vụ này thì chỉ cần bôi hso sang vay TD thôi, còn về thu nhập theo như bạn nói thì là ổn rồi, còn tài sản chắc là bds đang ở? :D

haizzz vay 100tr thi đơn giản quá còn gì:) nếu chị vợ làm ở bệnh viện là công chức hoặc viên chức thì bạn qua Oceanbank làm ý, cho vay tối đa 24 lần thu nhập , nếu lương của chị ý mà 7tr ko khéo vay được 140tr là tối đa đó

haizzz vay 100tr thi đơn giản quá còn gì:) nếu chị vợ làm ở bệnh viện là công chức hoặc viên chức thì bạn qua Oceanbank làm ý, cho vay tối đa 24 lần thu nhập , nếu lương của chị ý mà 7tr ko khéo vay được 140tr là tối đa đó

Đâu ra 24 lần thu nhập thế ;)), tối đa có 10 lần thu nhập thôi mà :D

Mình có một khách hàng nam làm luật sư, vợ công tác trong bệnh viện ung bướu. KH là nhân viên của 1 văn phòng luật ở HN, nhưng hiện tại đang sống ở thành phố Vinh. Lương hàng tháng của KH do cty luật vẫn trả hàng tháng qua tài khoản thẻ ATM của chi nhánh mình phát hành. KH có 1 cty nhỏ tư vấn luật. Hiện tại đang có nhu cầu vay 100tr để thuê văn phòng kinh doanh. Mình định hướng cho KH sang vay cá nhân. Các pro chỉ giúp e xem có vay được k? Nếu được thì nên làm HS cho vay như thế nào? Cho vay tiêu dùng hay SXKD hả các pro. Mới chuyển sang mảng CN nên cũng chưa rõ lắm :">:">:">:">

Cái vụ này tư vấn cho vay thấu chi cá nhân tiêu dùng có tài sản bảo đảm hoặc cho vay tin chấp đi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,674
Thành viên mới nhất
kalushorchestra
Back
Bên trên