Trao đổi về dịch vụ ebanking của các ngân hàng!

baongocpkd24

Verified Banker
Hiện tại dịch vụ ebanking đang rất phát triển ở các Ngân hàng, ebanking cho thấy những lợi ịch thực sự cho cuộc sông hiện đại. Trên mặt trận các Ngân hàng cũng đang rất cạnh tranh tranh dành khách hàng với nhau!
Các bạn có dùng dịch vị ebanking của Ngân hàng nào? Thường xuyên xử dụng chất năng gì nhất? Và muốn bổ sung thêm chức năng gi?
Chương trình khuyến mãi để thu hút khách hàng sử dụng ebanking như thế nào?
Trao đổi cho ý kiến nhe!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ebanking hiện nay, mình sử dụng 4,5 ngân hàng rồi (Do mở tài khoản được tặng áo mưa! ^ ^), thì thấy của ACB là ok nhất (mình đang làm MBBank - nên nhận xét khách quan) vì: giao diện tiện sử dụng, chức năng nhiều, nhanh chóng...
Còn của Sacombank, MBBank, Exim với Vietinbank khó xài quá.

Các bác thử sử dụng của Maritime Bank và Ocean bank đi. Khá là ổn đó ạ. Riêng MSB thì e xài M1 nên dùng ebank rất thik. Chuyển khoản đi đâu cũng Free. Còn của OCean thì e hay dùng phần mềm M-Plus Banking trên điện thoại hơn vì tiện, dễ sử dụng, Free, nạp tiền điện thoại thì giảm tới 7% :)

mình thấy dịch vụ ebanking của ACB và OceanBank khá ổn đấy :)

Mình thấy bây giờ dùng thẻ và ebank của MSB là lợi nhất, gần như free hết nếu bạn dùng thẻ M1 (à, nhưng mất 22k nếu TK <10 tr - nhưng mất 1 khoản cụ thể biết trước còn hơn là mỗi lần đi rút tiền hoặc làm giao dịch gì cũng phải căn xem phí là bao nhiêu). Cũng không có phí đăng ký lúc mới mở gì cả!

Mà M1 free cả nội bộ lẫn ra ngoài với Bank khác nên mình rất khoái, chả bao giờ phải lăn tăn vụ phí phiếc như dùng thẻ ngân hàng khác.

Ebank dùng trên mobile của Maritime cũng khá ổn, chỉ không có gửi tiết kiệm trên m-mobile thui (dùng PC thì vẫn gửi được trực tuyến nhé)

ACB mình chưa dùng nên cũng hơi khó so sánh :D chắc chiều về mở thử cái (được cái áo mưa cũng khoái :)))

P/S: trước mình cũng là BO MSB nhưng giờ chuyển bank khác rùi, cơ mà vẫn thích dùng thẻ + ebank của MSB hơn :)). cm thế để các bạn khỏi lăn tăn là khách quan hay chủ quan :))

Mình thấy bây giờ dùng thẻ và ebank của MSB là lợi nhất, gần như free hết nếu bạn dùng thẻ M1 (à, nhưng mất 22k nếu TK <10 tr - nhưng mất 1 khoản cụ thể biết trước còn hơn là mỗi lần đi rút tiền hoặc làm giao dịch gì cũng phải căn xem phí là bao nhiêu). Cũng không có phí đăng ký lúc mới mở gì cả!

Mà M1 free cả nội bộ lẫn ra ngoài với Bank khác nên mình rất khoái, chả bao giờ phải lăn tăn vụ phí phiếc như dùng thẻ ngân hàng khác.

Ebank dùng trên mobile của Maritime cũng khá ổn, chỉ không có gửi tiết kiệm trên m-mobile thui (dùng PC thì vẫn gửi được trực tuyến nhé)

ACB mình chưa dùng nên cũng hơi khó so sánh :D chắc chiều về mở thử cái (được cái áo mưa cũng khoái :)))

P/S: trước mình cũng là BO MSB nhưng giờ chuyển bank khác rùi, cơ mà vẫn thích dùng thẻ + ebank của MSB hơn :)). cm thế để các bạn khỏi lăn tăn là khách quan hay chủ quan :))
ACB thì ổn nhất. Dễ sử dụng. Duy trì tài khoản tối thiểu 100k, rút ATM khác phí 3300 cho mỗi lần rút. Chuyển cùng hệ thống thì khỏi phải nói, rất nhanh chóng.

Mình đang xài của đông á nè. Nói chung là ổn, nhưng còn vài chức năng chưa có. như chuyển tiền ra ngoài, gởi tiết kiệm,... Được cái phí của đông á khá rẻ. chỉ có 9900 trọn gói 1 tháng, hoặc xài thẻ xác thực thì là 4400. Mình đã coi giá các bank khác rồi, việc mở tk ở đông á hoàn toàn miễn phí. ACB thì tốt thiệt, nhưng mà phải duy trì số dư 500k.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,402
Thành viên mới nhất
nhacaisodo66a
Back
Bên trên