Trăn trở không của riêng ai: Về quê hay ở lại thành phố?

Mình cũng muốn chuồn về quê, ở ngoài này khổ lắm.

Chả đâu bằng nhà mình, về quê cho nhẹ nhàng. Mình đang tính kế về thui, chính chiến như thế này đủ rồi, để các bạn trẻ làm tiếp :)

Thực ra thì đâu phải cứ muốn về quê mà về được đâu, theo học một số ngành nghề thì chỉ có thể làm được ở HN vì các tỉnh ngoài ko có.
Như mình đây học chuyên ngành Ngân hàng, nhưng các bạn cứ thử xét theo thực tế mà xem, thi đỗ đc các NH ở tỉnh còn khó hơn nhiều so với trên HNnày, mình quen một chú là CBTD của một NH có tiếng trong tỉnh thì chú ấy nói là, thi tuyển chỉ đơn giản là hình thức, còn đâu những vị trí đó đã có ng ngồi sẵn rồi, muốn vào đc ko những cần có cửa mà còn cần rất nhiều tiền nữa.
Nghĩ mà nản :-<

Thực ra thì đâu phải cứ muốn về quê mà về được đâu, theo học một số ngành nghề thì chỉ có thể làm được ở HN vì các tỉnh ngoài ko có.
Như mình đây học chuyên ngành Ngân hàng, nhưng các bạn cứ thử xét theo thực tế mà xem, thi đỗ đc các NH ở tỉnh còn khó hơn nhiều so với trên HNnày, mình quen một chú là CBTD của một NH có tiếng trong tỉnh thì chú ấy nói là, thi tuyển chỉ đơn giản là hình thức, còn đâu những vị trí đó đã có ng ngồi sẵn rồi, muốn vào đc ko những cần có cửa mà còn cần rất nhiều tiền nữa.
Nghĩ mà nản :-<

hầu như tình hình chung. ở đâu cũng vậy bạn à. nhưng thôi thì cứ thi, cứ nộp. hên xui may rủi. chứ cứ nghĩ chỗ đó có COCC thì bít bao giờ mình mới có việc. thôi thì cứ lù lù ôm bom mà lụi vậy. hì hì

Đúng là cái gì cũng cần đánh đổi :( Muốn bám trụ và khẳng định mình thật sự không phải là điều dễ. Bây giờ nhiều lúc mình cũng cảm thấy mất phương hướng lắm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,682
Thành viên mới nhất
vientrehoamanwe
Back
Bên trên