Trăn trở của sinh viên cao đẳng khi sắp ra trường

Em hiện tại là sinh viên năm 3 của trường cao đẳng ngành TCNH,em sắp ra trường.Trước khi em quyết định đi học, em nghĩ học rồi liên thông lên đại học nhưng khi em sắp ra trường thực hiện điều đó thì quy chế mới của bộ bảo thi liên thông cùng thi đại học.Em đã nghĩ thế thì học để thi nhưng tới thời điểm đó em vẫn chưa có bằng chứng nhận cao đẳng được,hơn nữa ngoài bắc em không thấy trường nào tuyển liên thông trong năm nay theo quy chế mới của bộ cả.Vậy là em hết đường liên thông,hiện tại em đang rất lo lắng và chưa tìm được hướng đi cho minh,rất mong các anh chị giúp em định hướng con đường sắp tới...

Chị rất hiểu và thông cảm cho e, theo chị nghĩ nếu e muốn làm ở ngân hàng thì nên apply vào một số vị trí của các NH như sacom, vp...vẫn có những vị trí phù hợp với bậc học của e.Còn nếu vốn tiếng anh của e tốt, e có thể apply vào vị trí công ty nước ngoài được e ak. Chúc e may mắn

Chị rất hiểu và thông cảm cho e, theo chị nghĩ nếu e muốn làm ở ngân hàng thì nên apply vào một số vị trí của các NH như sacom, vp...vẫn có những vị trí phù hợp với bậc học của e.Còn nếu vốn tiếng anh của e tốt, e có thể apply vào vị trí công ty nước ngoài được e ak. Chúc e may mắn
chị có thể hướng cho em một vài vị trí thích hợp được không ạ,em tuy là học sắp ra trườn nhưng hiện tại em thấy rất mơ hồ về công việc ạ :)

Bên ngân hàng Việt Á đang tuyển đó e, chị thấy yêu cầu ko cao mấy đâu Giao dịch viên với lễ tân chỉ yêu cầu bằng CĐ thôi, e thử xem sao nhé. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back
Bên trên