Trầm cảm vì tìm việc

"Tổ chức Lao động quốc tế (ILO), hiện nay khoảng hơn 1 triệu người Việt Nam đang thất nghiệp. Hơn một nửa trong số này là những người trong độ tuổi 15-24 và xu hướng lao động trẻ thất nghiệp đang tiếp tục gia tăng."
Tình hình này chắc vài năm gần đây cũng ko có khả quan rồi

thôi năm hết tết đến rồi, chúc a e sang năm sớm kiếm được việc làm ưng ý, than vãn cũng chẳng giải quyết được j chỉ mệt cái thân thôi.

Mình mới thất nghiệp ở nhà 2 tháng mà đã cảm thấy bí bách lắm rồi. Khi ở nhà tìm việc thì chẳng còn thú vui gì thực sự lôi kéo mình cả. Nên mình hiểu tâm trạng của những bạn đang "chờ việc".
Mình có đôi điều muốn chia sẻ với những bạn đang tìm việc lúc này. Theo mình, tìm việc là một việc yêu cầu sự kiên trì, nhẫn nại. Song song với việc hàng ngày tìm kiếm thông tin tuyển dụng (để tìm kiếm và không để mất cơ hội), bạn sẽ nhận ra rằng những yêu cầu chung của những người tuyển dụng, ho muốn gì? và bản thân mình đã đáp ứng được những gì? Từ đó, nhận ra thiếu xót của bản thân và trau dồi, hoàn thiện mình hơn. Như vậy, bạn sẽ không cảm thấy chán nản vì những ngày ở nhà tìm việc trôi qua vô ích, không rèn luyện được gì cho bản thân.
Cuối cùng là các bạn hãy lạc quan lên, tinh thần thoải mái rất quan trọng, hãy nghĩ rằng ko điều gì đến dễ dàng, thành công yêu cầu phải đánh đổi thời gian và công sức. Và chắc chắn những công sức của bạn sẽ không bao giờ là phí hoài cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,558
Thành viên mới nhất
ltnnlenhi0801
Back
Bên trên