Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,040
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi ng ơi. có ai thi QHKH k? mai mình thi rùi. Đọc từ đâu mà ít ng thi QHKH share quá. :((

Các bạn ơi, thảo luận thêm nhé!
Trong 6C thì nội dung nào quan trọng nhất quyết định khả năng hoàn trả nợ vay của doanh nghiệp? Tại sao?
Trong 5P thì nội dung nào quan trọng nhất quyết định khả năng cho vay của NH đối với 1 khách hàng? Tại sao?
hì, mình có thể hỏi : Cái chân, cái tay, hay cái đầu quan trọng hơn ^^.
Nói đùa vậy thôi, chứ trước hết cần khẳng định cái nào cũng quan trọng cả. Chính vì thế mới có quy tắc 5C or 6C. Sự kết hợp giữa các yếu tố sẽ đánh giá và cách nhìn nhận một cách toàn diện nhất. Nếu bắt buộc phải chọn 1 yếu tố quan trọng nhất, thì e sẽ chọn yếu tố XYZ...Và giải thích cho cái đó nhé ^^...
Câu này không có đáp án ĐÚng hay là Sai mà chỉ là bạn lập luận thế nào cho sự lựa chọn của mjnh.
Oài, mình 10/8 thi nè, ở Đà Nẵng, có ai cùng thi không nhỉ

các bạn pv về chia sẻ kinh nghiệm,câu hỏi,cách trả lời đi,sao im thế.sợ có lợi cho các bạn sau à
Nghe bạn này thắc mắc mà mình ngứa tai quá. Các bạn đi thi về tốt bụng thì mới share cho mọi người cùng tham khảo, đó không phải nghĩa vụ gì cả. Các bạn ấy đã chia sẻ câu hỏi, cảm xúc là quý lắm rồi lại còn bày đặt hạch sách. Đã vậy lại còn đòi các trả lời nữa, trách móc người khác nữa
Ở đâu cái kiểu ăn sẵn thế nhờ :|
Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ những kinh nghiệm ngày hôm nay. Thật đáng quý và trân trọng!

c thi chi nhánh nào vậy, ca mấy giờ, t cũng chiều 8/8 nè
mình thích được hỏi như bạn đấy, ko phải vì các bạn trc nói là khả năng đỗ cao mặc dù mình cũng nghĩ là bạn sẽ đc.
vì mình chẳng biết học cái j nữa, thà các anh chị cứ hỏi thế cho thành 1 buổi nói chuyện vui vẻ còn hơn, bây giờ đang mông lung lắm.
nhưng mà chắc ng ta sẽ ko hỏi mình có uống r ko và uống say thì làm j đâu, hixhix, mình là con gái mà haha
dù sao cũng chúc mừng các bạn hôm nay đã phỏng vấn xong
chúc các bạn phỏng vấn buổi chiều nay và ngày mai thành công, có 1 buổi phỏng vấn vui vẻ như bạn x10pro nhé
mình chiều 8/8 lên thớt

Có vẻ như hôm nay mới thi QHKH với GDV nhỉ mọi người? Mình thi TTKQ chắc cũng chỉ hỏi về kế toán NH thôi, mà mình là dân ngoại đạo mới ôm quyển kế toán NH từ hôm nộp hồ sơ thui, mỗi cái đọc một ít nhưng không chắc lắm, chưa nhớ tên TK, vào nghiệp vụ nào thì bit dùng TK nào thôi chứ kết cấu TK thì không nhớ được, hic.

Chiều mai là đến lượt mình lên thớt rồi. Run thế. Mà ở đây thấy it người thi chi nhánh ở Hà Nội nhỉ. Chả thấy đâu. Mình thi chi nhánh Bãi cháy Quảng Ninh, có ai cùng thi Quảng Ninh ko?

Tớ thi đầu tiên nên cũng k bít thế nào. T trả lời thì cũng thấy các chị ấy gật gù.
Câu 1: Ngân hàng TM k áp dụng hệ thống tài khoản kế toán doanh nghiệp do bộ tài chính đúng hay sai? Tại sao?
Câu 2: Lãi chưa đến hạn thì hạch toán vào tài khoản ngoại bảng đúng hay sai? Tại sao?
Câu 3: Công việc của 1 GDV là gì?

ôi bạn bốc những 3 câu hỏi lận à? bạn có trả lời được hết ko? thấy các bạn hình như chỉ bốc thăm 1 câu hỏi thôi mà ta.

Tớ mới thi tiền tệ kho quỹ chiều nay, giờ up đầy đủ buổi pv của tớ cho các bạn nè; các bạn đến nhớ xem ngoài của thứ tự của mình để theo dõi gọi thí sinh
Ban đầu được 1 cô trong bàn phỏng vấn ra cửa gọi tiên và thí sinh phía sau chuẩn bị sẵn sàng.
- vào cái là yêu cầu bốc câu hỏi nghiệp vu luôn, sau đó cho mình thời gian đọc và chuẩn bị câu trả lời, trong lúc đó 1 người ghi lại thông tin của mình, 2 người vừa xem vừa bàn luận về thông tin ứng viên,
- mình bốc trúng câu; hãy nêu các phương trình cơ bản của kê toán. Các phương trình ấy thể hiện trong báo cáo tài chính nào.
- hỏi tố chất của 1 thủ quỹ.
- công việc của 1 nhân viên ngân quỹ về khuya đến sớm, đối với người có con nhỏ rất khó khăn, em có nghĩ là mình sẽ làm được.
- tại sao lại nghỉ việc ở công ty cũ.
- tại sao lại ứng tuyển vào ngân hàng.
đó, tớ chỉ có ngần ấy câu thôi, hình như hơi ít. Tớ cũng chia sẻ ít kinh nghiệm vì thấy các bạn hoi nhiều quá. Mỗi 1 cuộc nói chuyện, phỏng vấn, không cứ gì họ hỏi y sì như nhau, có thể với người này họ hỏi thế này, yêu cầu giới thiệu bản thân, với người khác họ lại cho bốc thăm trước. Cuộc pv này tớ nghĩ họ muốn để mỗi ứng viên tự thể hiện mình và trao đổi với nhau về công việc, đời sống, nguyện vọng,... qua đó họ đánh giá ứng viên của mình.
Thế nên các bạn sau pv muốn đạt kết quả tốt theo mình hay để cuộc pv như 1 cuộc nc trao đổi sẽ đỡ căng thẳng hơn.
Chúc các bạn thi tốt nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back