Toạ đàm giữa các bạn gdv

Tomomi91

Verified Banker
Mình mạo muội có ý kiến như thế này. Bình thường các món khác ngân hàng thì mình không check được số tk vs ng nhận có khớp không. Khiến nhiều khi phải đi lại hoặc tra soát mất rất nhiều thời gian công sức. Mình muốn tạo lập một mạng lưới nho nhỏ giữa các gdv giữa các ngân hàng, trao đổi số điện thoại bàn( cố định) để giúp nhau check stk và người nhận.
Ví dụ như nếu một bạn gdv viettinbank muốn check xem stk vcb A và tên ng nhận B có khơp nhau không, thì gọi đt bàn cho mình, bằng vài thao tác nhỏ mình sẽ thông báo kết quả.
Mail của mình là phuongtt.hdu@vietcombank.com.vn. Hoan nghênh các bạn liên lạc với mình qua mail. Bonus: các bạn nhớ dùng mail mà ngân hàng nơi các bạn công tác cấp nha.

Sorry cho mình xen ngang chút. Nhờ các bạn góp ý giùm mình trường hợp này nhé.
KH gửi tiết kiệm bằng hình thức ghi Nợ tài khoản: Chủ tài khoản đề nghị trích Nợ Tk CA để mở sổ tiết kiệm tên người khác.
Hoặc trường hợp khác: Khi tất toán sổ tiêt kiệm, Chủ sở hữu sổ tiết kiệm chỉ định chuyển gốc và lãi của STK vào tài khoản CA của 1 người khác.
Theo các bạn thì có nên làm như vậy ko? Nếu làm như vậy có rủi ro gì không?
Trích nợ Tk mở sổ cho người khác thì ko vấn đề gì. Còn tất toán bắt buộc phải chuyển vào tk chính chủ rồi mới chuyển cho người khác đc. Đó là bên mình

Sorry cho mình xen ngang chút. Nhờ các bạn góp ý giùm mình trường hợp này nhé.
KH gửi tiết kiệm bằng hình thức ghi Nợ tài khoản: Chủ tài khoản đề nghị trích Nợ Tk CA để mở sổ tiết kiệm tên người khác.
Hoặc trường hợp khác: Khi tất toán sổ tiêt kiệm, Chủ sở hữu sổ tiết kiệm chỉ định chuyển gốc và lãi của STK vào tài khoản CA của 1 người khác.
Theo các bạn thì có nên làm như vậy ko? Nếu làm như vậy có rủi ro gì không?ba
ban yeu cau chu tai khoan ky lenh chi chuyen tien la xong thoi.

cái này hay nè :D nhưng nói thật nếu nhiều gd quá mà khách hàng cứ hối thì khách ghi sao viết vậy thôi chứ trc mặt khách hàng gọi điện thoại hỏi cũng kì lắm. mail cũng đc nhưng có vào thường cuyên hay ko thôi

Cái này mình ủng hộ này, mình ở MB LB có bạn nào muốn kiểm tra thì gọi mình nhé
ĐT cố định 04 36523848 máy lẻ 102
PS: các bạn cho số máy bàn và máy lẻ thì sẽ dễ hơn là di động, nhiều khi làm việc bận quá cũng ko có thời gian check điện thoại nữa. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên