Tờ trình thẩm định vay Trung dài hạn DN của Techcombank

toanft2

Verified Banker
Các bác ơi, tình hình là em đang có KH có nhu cầu mua lại trạm xăng dầu (KH này đang kinh doanh vài trạm xăng), em đang boăn khoăn không biết là giờ cho vay tài trợ dự án đầu tư trạm xăng hay cho vay đầu tư TSCĐ đây? có bác nào đã từng làm chỉ giúp em với nhé! nếu có tờ trình cho vay trung hạn tài trợ D/A hay đầu tư TSCĐ của vietcombank hay Techcombank thì cho em xin luôn ạ!
Cảm ơn các bác nhiều!

hì, mình có tý ý kiến thế này:
Nếu bạn là sinh viên, đang kiếm tài liệu nghiên cứu thì nói thẳng, mọi người có thể giúp.
còn nếu là nhân viên ngân hàng mà mới vào, thì hỏi anh/chị đang kèm cặp bạn nhé ^^
Còn trường hợp cuối, nếu bạn đang có ý định mua trạm xăng thật, thì cứ chạy tới điểm giao dịch ngân hàng gần nhất,có người tư vấn cho. ^^

Theo tôi nghĩ việc khách hàng có nhu cầu mua lại trạm xăng dầu thì là nghiệp vụ cho vay đầu tư dự án, vì vậy bạn hãy nên hướng cho họ vay đầu tư dự án và áp dụng đúng qui trình cho vay đầu tư dự án nhé.

Theo mình thì nên cho vay mua sắm tài sản cố định, nguồn trả nợ là từ KHTS và lợi nhuận từ hoạt động kinh doanh. Vì nếu cho vay đầu tư dự án đòi hỏi bạn phải phân tích rất nhiều (lên phương án, dự đoán tình hình kinh tế, nhu cầu thị trường, đánh giá rủi ro, thời gian hoàn vốn cũng như dòng tiền của dự án....)...mệt lắm

cho vay mua TSCĐ là ok rồi, không biết bên bạn sao chứ bên mình phải làm luôn bản phân tích NPV, IRR tùm lum, làm cái nào dễ cho mình, thấy lực KH quá good mình không cần phải phân tích nhiều thì làm mua sắm cho nhanh hihi, nhưng nếu có ân hạn vay vậy là phải xem lại rồi hi

mình làm cho vay dự án rồi, nhưng đến lúc phân tích độ nhạy thì không biết sao? vì mặt hàng này giá cả theo cs của nhà nước nên ko thể ptich độ nhạy theo giá được! hic

hì, mình có tý ý kiến thế này:
Nếu bạn là sinh viên, đang kiếm tài liệu nghiên cứu thì nói thẳng, mọi người có thể giúp.
còn nếu là nhân viên ngân hàng mà mới vào, thì hỏi anh/chị đang kèm cặp bạn nhé ^^
Còn trường hợp cuối, nếu bạn đang có ý định mua trạm xăng thật, thì cứ chạy tới điểm giao dịch ngân hàng gần nhất,có người tư vấn cho. ^^

Dốt còn tỏ ra nguy hiểm.Khộng thấy cái nick của chủ topic ah?

nếu nhớ k nhầm thì TCB có cho vay đầu tư dự án thôi chứ không có đầu tư TSCĐ, mà trường hợp của bạn cũng k phải vậy. cả một trạm xăng thì tính thành dự án rồi
Tờ trình thì dùng theo mẫu tờ trình riêng cho sản phẩm
Nếu dùng mẫu trình hạn mức bình thường thì nhớ phải đánh giá dòng tiền

@ quynhmai đã từng làm HSDA rồi àh? mình làm đầu tiên nên thấy rối rắm quá!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,536
Thành viên mới nhất
cauldronmerch
Back
Bên trên