Tiếp tục thi, PV vào ngân hàng nên hay không nên?

meosau

Verified Banker
Hiện tại mình đang làm việc tại Maritime Bank , luôn trong trạng thái mình sẽ out, công việc nhìn chung là khá nhiều (back) lương chẳng ăn thua, hôm nay có ngân hàng gọi đi PV mà chán chẳng buồn nghĩ

Nếu bạn thích cảm giác luôn trong trạng thái mình sẽ out thì không đi pv nữa :p. Mình thì nghĩ bạn nên đi, có thể bạn chưa muốn bỏ công việc hiện tại hoặc vị trí mới không hấp dẫn nhưng nó cũng giúp bạn có thêm kinh nghiệm trong thi cử.

Mình cũng nghĩ bạn nên đi. Mình cũng đang trọng trạng thái như bạn đấy?Nhưng mình vẫn đi PV chỗ mới. Dù biết chỗ mới và chỗ hiện tại chắc cũng không khác nhau nhiều. Vì đa phần các ngân hàng hiện nay đều chán như nhau cả mà thôi.

Mình cũng nghĩ vậy. Và hiện tại mình dang chấp nhận thử thách ở chỗ mới rùi. Giờ ngân hàng nào cũng có vấn đề cả quantrongj là xem công việc có học tập,tích lũy đc kiến thức gì cho định hướng tương lai của mình ko thôi. Chứ giờ chỉ vì ngại thay đổi mà bỏ lỡ cơ hội thì sau này lại đau đầu mà nghĩ hơn bạn ạ. CỐ Nhên.

Cảm ơn mọi ngừoi!
Đôi khi thấy đó là cơ hội cho mình tiến lên, vì mọi thứ nếu cứ yên ắng mãi thì mình cũng chẳng bao giờ tiền về phía trước. Cái băn khoăn là mình nhảy sang 1 vị trí mới hoàn toán, kế toán nội bộ = Kiểm soát viên gd. ôi đúng là! 16h30 hôm nay PV mà thế đó

Cảm ơn mọi ngừoi!
Đôi khi thấy đó là cơ hội cho mình tiến lên, vì mọi thứ nếu cứ yên ắng mãi thì mình cũng chẳng bao giờ tiền về phía trước. Cái băn khoăn là mình nhảy sang 1 vị trí mới hoàn toán, kế toán nội bộ = Kiểm soát viên gd. ôi đúng là! 16h30 hôm nay PV mà thế đó

Phỏng vấn thế nào rùi bác, chấp nhận cơ hội hử :D,

Phỏng vấn rồi, nhưng mà có vẻ không thành công,hi hi, đó có lẽ là điều tất yếu mà:p

hà hà, đôi khi đời vẫn không như là mình nghĩ đâu :), mọi chuyện đều có thể xảy ra

Mính từng là RM DN bên MSB rồi, giờ thành thất nghiệp thì bạn biết là nó như thế nào!

- - - Updated - - -

Vị trí Giám đốc Khách hàng DN bên đó OK không bạn???

Xin lỗi câu trên mình trả lời giúp chủ thớt:
Mình từng là RM DN bên MSB rồi, giờ thành thất nghiệp thì bạn biết là nó như thế nào!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên