Tích cực trau dồi kiến thức chuyên môn, tốt nghiệp loại giỏi và thất nghiệp!

Cũng là chuyện của mình luôn, gần giống bạn, :( , cố gắng một tấm bằng giỏi tại trường lớn, ngoài học bố mẹ gần như không cho tham gia các hoạt động khác, thế nên giờ để kệ các cụ tự xoay xở với tấm bằng của mình mà xin vào Nhà nước (mà cũng đâu có dễ >.<). Với lại là con gái lại hướng nội, hiền lành, không giỏi chịu áp lực, xin vào Nhà nước vẫn hơn bạn ạ.

Cũng là chuyện của mình luôn, gần giống bạn, :( , cố gắng một tấm bằng giỏi tại trường lớn, ngoài học bố mẹ gần như không cho tham gia các hoạt động khác, thế nên giờ để kệ các cụ tự xoay xở với tấm bằng của mình mà xin vào Nhà nước (mà cũng đâu có dễ >.<). Với lại là con gái lại hướng nội, hiền lành, không giỏi chịu áp lực, xin vào Nhà nước vẫn hơn bạn ạ.
Mình là trai chứ không phải gái. Làm thì mình nghĩ cũng chịu áp lực được và không sợ khổ, nhưng có điều chưa ai cho mình cơ hội được khổ vì công việc:)). Còn xin vào Nhà nước đâu có dễ bạn, về tỉnh nhiều tiêu cực lắm. Mình có thi công chức ở tỉnh, dù làm bài khá tốt và rất tự tin nhưng vẫn out. Mình biết trong số những người trúng tuyển có 2 bạn cùng trường cấp 3 hồi xưa, học đại học ở tỉnh nhưng đều là con quan lớn cả. Mình cũng không dám mơ mộng nhiều với khối nhà nước do lí lịch không được đẹp. Thôi thì cứ cố gắng ở khối tư nhân vậy.

hjx, cố gắng sống chung với lũ ^_^. Hy vọng bạn sớm có được thành công!

Mình là trai chứ không phải gái. Làm thì mình nghĩ cũng chịu áp lực được và không sợ khổ, nhưng có điều chưa ai cho mình cơ hội được khổ vì công việc:)). Còn xin vào Nhà nước đâu có dễ bạn, về tỉnh nhiều tiêu cực lắm. Mình có thi công chức ở tỉnh, dù làm bài khá tốt và rất tự tin nhưng vẫn out. Mình biết trong số những người trúng tuyển có 2 bạn cùng trường cấp 3 hồi xưa, học đại học ở tỉnh nhưng đều là con quan lớn cả. Mình cũng không dám mơ mộng nhiều với khối nhà nước do lí lịch không được đẹp. Thôi thì cứ cố gắng ở khối tư nhân vậy.
Hãy cám ơn vì bạn không vào Nhà Nước,không phải cứ hướng nội là vào Nhà Nước cho an nhàn, để đời tự trôi cho đến 70 tuổi.. quan trọng là bạn dám thay đổi hay không, như bạn bằng cấp đã giỏi rồi, ra ngoài sẽ phát triển bản thân nhiều hơn
Chúc may mắn đến với bạn, mới 4 tháng chưa có việc chưa to tát gì đâu, ít nhất bạn còn có việc gia sư nuôi sống bản thân mình thì có gì phải chán nản ...

Mình nghĩ với background của bạn rất được các ngân hàng nhà nước ưa chọn, vì các ngân hàng nhà nước đánh giá cao học vấn lắm bạn. Vừa rồi SBV tuyển rầm rộ không biết bạn có nộp đơn ko. chúc bạn may mắn

Không bao giờ là quá muộn. Cố lên bạn nhé!
Dù mình cũng đang trong tình trạng "thất nghiệp" ra trường được mấy tháng rồi hihi không biết có đủ tư cách khuyên bạn không nhưng mình nói vậy cũng như nói với chính mình. Dù trường hợp của mình với bạn không giống nhau nếu không muốn nói là khác hoàn toàn từ a->z :)) hihi

không vào bank thì ao ước
vào rồi lại thấy chán...chỉ muốn nghỉ việc,vì công việc mệt mỏi và hay về muộn.không nhất thiết phải vào ngân hàng đâu em!cứ làm ở đâu thấy thoải mái nhât....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên