Thực tập

Tâmtmu

Thành viên mới
Các anh chị cho e hỏi với ạ: e học ngành tài chính - ngân hàng, sắp tới e đi thực tập ở MSB thì e nên thực tập ở mảng nào ạ. E phải viết những gì chuyên ngành nhất mà đã được học thì e nên viết những gì và như thế nào ạ. E đang k biết viết như thế nào cả. :(((. E cảm ơn ạ.

Mảng nào cũng có cái hay của nó em ah...anh nghĩ em cứ vào thực tập đã, các anh chị ở đó sẽ hướng dẫn em viết nên đừng lo nhé.

Mảng nào cũng có cái hay của nó em ah...anh nghĩ em cứ vào thực tập đã, các anh chị ở đó sẽ hướng dẫn em viết nên đừng lo nhé.
E phải viết cái đó trước khi thực tập a ạ, kiểu để khi thực tập mình so sánh cái mình đã học với thực tế ngân hàng họ làm như thế nào ý ạ

Hi em, để em hình dung rõ các công việc của từng vị trí, cũng như cơ hội thăng tiến rõ ràng. Em đọc thật kỹ các link dưới đây nha, hữu ích cho việc định hướng của cá nhân em, giúp em quyết định được nên và phải nên theo vị trí/mảng nào :))

Tín dụng: Quan hệ Khách hàng là gì? Nghề Quan hệ khách hàng – Cơ hội & Thách thức
Kế toán: Giao dịch viên là gì? Cơ hội thăng tiến của nghề Giao dịch viên Ngân hàng
Hỗ trợ: Hỗ trợ tín dụng là gì? Nghề hỗ trợ tín dụng có thật sự phù hợp với bạn?
Thanh toán: Thanh toán Quốc tế là gì? – Những điều cần biết

Chúc em sớm có quyết đinh đúng đắn <3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva