Thỏa thuận lương khi phỏng vấn ở TechcomBank

Hi các anh chị!

Em vừa pv vào làm IT ở tech. Họ hỏi em muốn lương bn thì em đòi hơi thấp. Cũng chưa test gì mà phỏng vấn luôn. Giả dụ nếu có được nhận vào, thì vẫn còn gặp 1 buổi nữa để bàn về công việc và lương lậu. Vậy có yêu cầu tăng lên được không ạ?

bạn có thể tham khảo của người quen ở TCB (nếu có) xem vs trình độ và vị trí công việc đó thì xứng đáng đc hưởng lương là bnhiu, tất nhiên cũng tùy thuộc vào chất lượng làm việc sau này nữa, cái đó sẽ qđịnh lương của bạn có tăng trong tương lai ko hay dậm chân tại chỗ vs mức lương như thỏa thuận ban đầu ^^, cũng có thể tham khảo xem lương ở cùng vị trí đó tại các NH khác ra sao :D:D:D

bạn có thể tham khảo của người quen ở TCB (nếu có) xem vs trình độ và vị trí công việc đó thì xứng đáng đc hưởng lương là bnhiu, tất nhiên cũng tùy thuộc vào chất lượng làm việc sau này nữa, cái đó sẽ qđịnh lương của bạn có tăng trong tương lai ko hay dậm chân tại chỗ vs mức lương như thỏa thuận ban đầu ^^, cũng có thể tham khảo xem lương ở cùng vị trí đó tại các NH khác ra sao :D:D:D

tiếc là em ko quen một ai làm ở NH cả. Em thi tay bo vào mà. Em thấy buổi pv cũng thành công, nhưng mà mức lương em đưa ra là thấp thật.
Mà chị vẫn chưa trả lời câu hỏi của em đó là nếu đc nhận vào làm thì sẽ còn 1 buổi thỏa thuận nữa về CV và lương lậu, vậy em muốn thay đổi mức lương trong buổi đó liệu có ok ko? em muốn tăng lên khoảng 1.5tr.

hiện tại bạn đang thỏa thuận vs ngta bao nhiu /tháng vậy? mình nghĩ b có thể thỏa thuận tăng mức lương lên, nhưng fải nói khéo, và mình nghĩ ngta sẽ hỏi bạn tại sao bạn lại muốn tăng lương lên so với mức lương thỏa thuận ban đầu, hãy nghĩ những lí do thật hợp lý để trả lời nhé, hy vọng b thành công :)

hiện tại bạn đang thỏa thuận vs ngta bao nhiu /tháng vậy? mình nghĩ b có thể thỏa thuận tăng mức lương lên, nhưng fải nói khéo, và mình nghĩ ngta sẽ hỏi bạn tại sao bạn lại muốn tăng lương lên so với mức lương thỏa thuận ban đầu, hãy nghĩ những lí do thật hợp lý để trả lời nhé, hy vọng b thành công :)

vâng, cám ơn chị! ^^

Thỏa thuận lương là 1 phần trong nghệ thuật đàm phán. Bạn cần đưa ra những ưu điểm như tinh thần trách nhiệm và khả năng vượt trội của mình so với người khác để Nhà tuyển dụng thấy được rằng họ chắc chắn sẽ nhận lại được nhiều lợi ích hơn hơn số tiền chi trả thêm cho bạn.

Chúc bạn thành công!

mình cũng học IT, bạn ơi các anh chị test những gì vậy, mức lương mà bạn đề nghị là bao nhiêu thế

Nếu ai chưa làm tại TechcomBank thì rất háo hức muốn được làm tại techcomBank. TechcomBank nói về lương đều có 1 mức chuẩn, nếu bạn ứng tuyển vào chuyên viên thì mức lương thử việc cũng ko cao mấy, vào chính thức thì cao hơn 1 chút, ko ai bắt chẹn lương của bạn đâu, trừ những người đã đi làm có kinh nghiệm, có bằng Master thì việc thương lượng lương bổng rất quan trọng, nhưng bạn cứ vào Techcombank làm 1 đến 2 năm, mình cam kết với bạn là bạn sẽ kiếm đường khác để đi và sẽ ko muốn gắn pó với TCB, vì TCB rất áp lực chỉ tiêu cv rất cao so với lương các bạn nhận thì thật sự là 1 trời 1 vực, chính sách ko rõ ràng về thưởng.....mình vừa bàn giao việc tại TCB đây và được ANZ nhận. Chúc bạn may mắn!

Gửi các bạn đang có ý định trở thành một techcomer
Đối với những bạn sinh viên mới ra trường thì mình có một lời khuyên
Nếu bạn có cơ hội vào làm ở TCB thì nên vào
Thực sự đây là một môi trường làm việc hàng đầu
Bạn có thể tích lũy được rất nhiều thứ từ chuyên môn, tác phong làm việc, quy trình, mọi thứ..(nhưng không bao gồm lương)
Chúc các bạn thành công .

Gửi các bạn đang có ý định trở thành một techcomer
Đối với những bạn sinh viên mới ra trường thì mình có một lời khuyên
Nếu bạn có cơ hội vào làm ở TCB thì nên vào
Thực sự đây là một môi trường làm việc hàng đầu
Bạn có thể tích lũy được rất nhiều thứ từ chuyên môn, tác phong làm việc, quy trình, mọi thứ..(nhưng không bao gồm lương)
Chúc các bạn thành công .
Cái này có vẻ chung nhỉ??? Bác có thể chi tiết hơn về môi trường làm việc hàng đầu được không?;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên