Thi tuyển vị trí "Personal Banker" tại HSBC

Tình hình là em mới đi test bên HSBC về:
Không khả quan lắm. Được cái phòng test rất chi là chuyên nghiệp.
Mỗi ứng viên được phát 3 tờ Answer Sheets, 1 cây viết chì, 1 cục gôm, 1 tờ giấy nháp và cái máy tính.

Làm 3 bài test: (Tất cả đều trắc nghiệm)

Verbal Reasoning (Tạm gọi là đọc hiểu)

Phần này 30 câu mà chỉ coá 10 phút :((

Numerical Reasoning (Tính toán)

Phần này 24 câu làm trong 15 phút: ((.

Và phần Clerical Checking. (Tìm lỗi sai)

Phần này cực kỳ dễ nhưng ko làm kịp.

40 câu trong vòng 7 phút :(

Tất cả đều full English, và không khó lắm. Nhưng hơi dài nên đọc ko kịp và làm cũng ko kịp nốt.
Hy vọng không cao lắm.

Hix hix

bọn HSBC nó tuyển sao hem bik nhể :">

mà HSBC chốt lại í 2 tiêu chí:

1. Eng ngon, cái ấy liệt kê tớ nghĩ là k khó vì nó focus nhìu vào Eng mừ, bạn nào pro món này thì lợi thế ah, không thì mơ lun

2. Là phải trai xinh, gái đẹp bạn nghe, hic hic, không thì cũng mơ tiếp lun =='

Tình hình là em mới đi test bên HSBC về:
Không khả quan lắm. Được cái phòng test rất chi là chuyên nghiệp.
Mỗi ứng viên được phát 3 tờ Answer Sheets, 1 cây viết chì, 1 cục gôm, 1 tờ giấy nháp và cái máy tính.

Làm 3 bài test: (Tất cả đều trắc nghiệm)

Verbal Reasoning (Tạm gọi là đọc hiểu)

Phần này 30 câu mà chỉ coá 10 phút :((

Numerical Reasoning (Tính toán)

Phần này 24 câu làm trong 15 phút: ((.

Và phần Clerical Checking. (Tìm lỗi sai)

Phần này cực kỳ dễ nhưng ko làm kịp.

40 câu trong vòng 7 phút :(

Tất cả đều full English, và không khó lắm. Nhưng hơi dài nên đọc ko kịp và làm cũng ko kịp nốt.
Hy vọng không cao lắm.

Hix hix
Chúc mừng bạn đã hoàn thành bài test, mình có đứa bạn cũng làm bên HSBC í, nó nói là người ta đánh giá cao khả năng nói tiếng Anh của bạn hơn nên đừng lo về điểm chác nhé, mình nghĩ chắc là trên trung bình là ok. Trong thời gian đợi kết quả thì bạn nên chuẩn bị lại kiến thức nghiệp vụ và diễn đạt bằng tiếng Anh để tự tin khi phỏng vấn. Nên trả lời ngắn gọn nhưng đầy đủ ý và dễ hiểu.
Chúc bạn may mắn và thành công!

Mình thì Interview trước khi đi test...^^. Mình đã pv Ok rồi, giờ chỉ cần bài test này ok là đi lên ký offer thôi. Mà làm không được tốt nên lo quá. :((
English Speaking thì mình ko ngại, chỉ lo lúc làm bài, time ko có nhiều, ko kịp làm nên sợ :((
Hix hix
Oh, nếu đề thi đã như vậy thì chắc mọi người cũng như mình thôi bạn ah. Đừng lo lắng quá, có khi điểm Interview của bạn đã ok rùi thì kéo lên cũng được í mà. Relax đi bạn ^.^

Mình mới nhận được cái Email của bên nhân sự HSBC kêu đi thi tuyển ở Center Point trên đường Nguyễn Văn Trỗi vị trí "Personal Banker". Không biết có anh/chị nào đã từng ứng tuyển vào vị trí này chưa? Có thể em em biết tí thông tin về bài test này được không? Và cụ thể vị trí này là làm gì
bạn doantheduy ơi, cho mình hỏi chút là bạn nộp hsơ cho HSBC bao lâu thì ngta gửi email kêu bạn đi pv và test vậy. Mình cũng nộp sơ nhiều lần mà ko bik chỉ tiêu để wa vong scan hsơ là như tếhh nào??? Xin cho mình vài lời khuyên nha bạn

Anh ơi anh nói rõ hộ e vị trí personal banker là vị trí gì và làm nhiệm vụ gì trong ngân hàng k anh?

HÌnh như gời CV qua web thì ít có cơ hội duoc goi hơn là gởi qua ban be/ nguoi than da làm trong đó roi áhh! ban mình cung thế! :D:D:D DẬy có ai có mail HSBC nội bộ thì share cho mình voi nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên