Review Thi tuyển vào ngân hàng VID Public Bank

Mình lập top để các bạn thảo luận trao đổi thi tuyển vào phỏng vấn vào ngân hàng VID nhé. Thứ 6 tuần này mình thi test rồi nhưng search trên mạng ít thông tin quá. Bạn nào đã từng thi ngân hàng này thì cho mình xin chút kinh nghiệm nha!

Update đề thi 7/9/2012

Dạng đề thì: Tự luận 100% bằng tiếng Anh
Cấu trúc: 5 phần
- Phần 1: Tính toán cộng trừ nhân chia, tính lãi) (Phần này dễ đảm bảo ai cũng làm đc hết :p)
- Phần 2: 3 câu tìm lỗi sai + Cho một đoạn văn (là bức thư) gạch chân các từ sai về gramma và spell rùi chữa lại. Cái này cũng đơn giản, chỉ sửa lại những từ kiểu như yours sincerly ~? sincerely...
- Phần 3: Viết cảm nghĩ của bạn về 1 trong 3 chủ đề: Stock market in VN, Real Estate, Exchange Forex by English
- Phần 4: Cho tình huống = tiếng Anh bắt mình giải quyết:
+ Tình huống 1: Bạn và anh A vào cùng công ty với 1 vị trí, cùng lương, cùng môi trường. Tuy nhiên sau một thời gian thì anh A được chọn đi dự seminar oversea còn bạn thì ko. Cảm nghĩ của b ra sao, bạn sẽ hành động dư lào?
+ Tình huống 2: Bạn là chuyên gia đến muộn và bị boss remind. Nếu là boss b xử lý ra sao, nếu là nhân viên đến muộn thì b sẽ làm j
- Phần 4: Phân tích Exchange forex regulation. Tại sao chính phủ can thiệp vào Forex và nó ảnh hưởng như thế nào đến nền kinh tế.
- Phần 5: Dịch một đoạn văn dài kín 1 trang A4 về CPI.

~> Hết rùi. Hy vọng các bạn thi sau mình làm bài tốt nha!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ah cupig ơi, mình hỏi xíu:

1. Phần tính toán cộng trừ tính lãi suất cụ thể là những gì (có phải NPV, Bid/ask Spread, Bond, Interest rate....)

2. Phần viết cảm nghĩ về 1 trong 3 chủ đề họ cho thì họ có giới hạn là viết bao nhiêu từ không bạn? 150w có đủ không? Các phần khác như phần tình huống và viết về Forex Exchange Regulation có giới hạn từ không?

3. Phần dịch về CPI là Anh -> việt hay việt -> Anh vậy bạn?

Ah cupig ơi, mình hỏi xíu:

1. Phần tính toán cộng trừ tính lãi suất cụ thể là những gì (có phải NPV, Bid/ask Spread, Bond, Interest rate....)

2. Phần viết cảm nghĩ về 1 trong 3 chủ đề họ cho thì họ có giới hạn là viết bao nhiêu từ không bạn? 150w có đủ không? Các phần khác như phần tình huống và viết về Forex Exchange Regulation có giới hạn từ không?

3. Phần dịch về CPI là Anh -> việt hay việt -> Anh vậy bạn?

Bạn ơi,
1. Tính toán dễ lém như kiểu 3x5x9x0=? như toán cấp 1 í. Tính lãi chỉ là cho số tiền, lãi suất, năm tính tiền lãi sau X năm, ko cao siêu quá đâu, hi hi :)
2. Họ ko cho giới hạn từ nhưng giới hạn giấy, bạn viết ngắn gọn vừa phải độ gần 1 gang tay là được.
3. Dịch từ Eng ~> Việt bạn nhé. Bài dịch này không khó đâu. Chủ yếu bài viết thui.

Oh mình cảm ơn cupig nhiều nhe! Thế chẵc phải tích cực ôn rồi.

Mình ngán nhất dịch Eng -> việt vì vốn từ chuyên môn bằng tiếng việt mình không có nhiều. Hic

Chỉ khoái đọc tuốt tuồn tuột bằng tiếng anh thôi. :(

mình bổ sung đề còn phần dịch 1 thông tư lãi suất từ việt sang anh nữa nhé.
đọc đề phần này xong choáng váng o viết được chữ nào cả.

bạn nào có kinh nghiệm phỏng vấn ở ngân hàng này chia sẻ giúp mình với
ngày kia pvấn rùi mà o biết pv bằng tiếng anh hay việt nữa

Ui may quá được gọi đi phỏng vấn rùi, hi hi. Bạn phuongthu hôm đấy có test cùng mình không nhỉ? :)
Không biết phỏng vấn có khó không nhỉ? Lạy trời cho con qua, trượt nhiều NH quá rùi :-bd

Ui may quá được gọi đi phỏng vấn rùi, hi hi. Bạn phuongthu hôm đấy có test cùng mình không nhỉ? :)
Không biết phỏng vấn có khó không nhỉ? Lạy trời cho con qua, trượt nhiều NH quá rùi :-bd
Test khá là xương như thế mà vượt qua được thì hi vọng cupig sẽ pv thành công :D

hiii.hum nay mình cũng đi làm bài test, cũng được thông báo ngày kia đi phỏng vấn mà không biết bằng tiếng anh hay tiếng việt nữa.lo quá. mà @cupig thi vị trí nào vậy?? mình thi vào phòng nguồn vốn.

Oh có bạn nào nộp cùng đợt tuyển giao dịch viên không? Hay toàn nộp từ lần truớc vậy?

Mình mới nộp hôm qua, không biết có đuợc gọi hay không. Hic hic

Pv bang eng het ban oi. Tru khi thay ban ap ung thi moi hoi tieng viet thoi. Bạn nao noi eng troi chay se co loi the rat nhiu. Doi voi gdv thi co cho tinh huong xu ly nua. Cung don gian nhung phai dien dat bang eng nen ko de dau

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,410
Thành viên mới nhất
xemsomenh
Back
Bên trên