Thi tuyển và phỏng vấn vào Vietbank

Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Vietbank

mình mới đi thi tín dụng ở Vietbank Hải Phòng hôm 14-05-2011, qua được vòng thi viết đến phỏng vấn, hôm sau người ta gọi bổ sung hồ sơ gốc để gửi vào hội sở. Đến nay đã hơn 1 tháng trôi qua mà vẫn không thấy hồi âm.Chán quá. Có bạn bác nào đã biết về Vietbank cho mình ít kinh nghiệm nha. Thks nhiieeuu..........:-*:-*%%-
Nhân viên tại Vietbank được tham gia các khóa đào tạo tại ACB, một số chương trình đào tạo được đào tạo riêng tại trung tâm đào tạo của Vietbank. Nhìn chung các quy trình tại Vietbank khá giống với ACB. Làm tại VB ko chịu áp lực nhiều như ACB. Mức lương không được cao lắm, nhân viên hỗ trợ tín dụng, mức lương khoảng 4 triệu, thêm tiền ăn nữa khoảng 4,5 tr, nhân viên tín dụng khoảng 5 triệu, cộng thêm chi phí điện thoại, đi lại được khoảng gần 6 triệu. Hàng năm các nhân viên chính thức được đi du lịch, không được bảo lưu sang năm sau, chỉ được đi chơi chứ ko được lấy tiền mặt, hj. Còn thưởng thì tùy vào kết quả cuối năm của mỗi chi nhánh sẽ có mức thưởng theo tỷ lệ
Vietbank còn nhỏ, chưa được nhiều người biết tới lắm, nhưng mạng lưới đang mở rộng dần dần, chắc sẽ phát triển hơn trong tương lai

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Tin buồn cho các bạn: trượt 90%
Theo ý kiến mình thì nên thi vào NH khác, ở VB làm không tốt đâu

có bạn nào biết qua chế độ đãi ngộ, lương thưởng và môi trường làm việc ở vietbak ko thì chia sẻ với mình nha. cảm ơn nha!

lương thì theo từng chi nhánh có đơn já lương khác nhau, và tuỳ vào vị trí làm việc của bạn nữa. thưởng thì như các NH khác thôi, các ngày lễ nọ kia, quyết toán cuối năm, bla bla bla... ngoài những cái đó ra thì sẽ là thưởng trên hiệu quả làm việc của bạn. môi trường làm việc thì đòi hỏi rất năng động, sức ép lớn, khối lượng công việc nhiều. còn j nữa hem ta :-? bạn sắp vào vietin ah ;))

---------- Post added 06-27-2011 at 06:40 PM ----------

ui, sry bạn, m` đang nói vietinbank, hem fải vietbank nhé, k tìm thấy nút xoá :-ss

he. nhiều người cũng tưởng nhầm 2 ngân hàng đó với nhau đó. mình đang chuẩn bị thi vietbank.ai có thông tin gì thí cho mình biết với nha.

vietbank là con đẻ của ACB, nên khả năng cũng nghèo nàn như ACB thui :)).

Nhưng k sao, vào đó học hỏi đc nhiều, nhân viên Vietbank cũng đc đi học tại trung tâm đào tạo của ACB :D

Ac. Sao acb lại có nhiều con thế nhỉ. đại á cũng có vốn đầu tư của acb

Nhân viên tại Vietbank được tham gia các khóa đào tạo tại ACB, một số chương trình đào tạo được đào tạo riêng tại trung tâm đào tạo của Vietbank. Nhìn chung các quy trình tại Vietbank khá giống với ACB. Làm tại VB ko chịu áp lực nhiều như ACB. Mức lương không được cao lắm, nhân viên hỗ trợ tín dụng, mức lương khoảng 4 triệu, thêm tiền ăn nữa khoảng 4,5 tr, nhân viên tín dụng khoảng 5 triệu, cộng thêm chi phí điện thoại, đi lại được khoảng gần 6 triệu. Hàng năm các nhân viên chính thức được đi du lịch, không được bảo lưu sang năm sau, chỉ được đi chơi chứ ko được lấy tiền mặt, hj. Còn thưởng thì tùy vào kết quả cuối năm của mỗi chi nhánh sẽ có mức thưởng theo tỷ lệ
Vietbank còn nhỏ, chưa được nhiều người biết tới lắm, nhưng mạng lưới đang mở rộng dần dần, chắc sẽ phát triển hơn trong tương lai

Nghe nói bên VB giữ bằng 2 năm phải ko các bạn? mình sắp đi phỏng vấn bên đó, nghe thấy thế nản quá

Có hả bạn,sao lạ lùng vậy

---------- Post added 04-11-2011 at 04:25 PM ----------

vậy lương cơ bản của nhân viên tín dụng bên vietbank la 5 triệu hả bạn,nhưng đó là mình phải hoàn thành đúng chỉ tiêu hay sao , bạn cho mình biết cụ thể được không.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên