HOT Thi tuyển & Phỏng vấn vào PGBank - Ngân hàng Xăng Dầu Petrolimex

Mình vừa được gọi đi phỏng vấn 3h chiều mai. Có bạn nào đc gọi cùng không?

mình cũng vừa đc gọi chiều nay, mình 2h30
mà mình ko nghe rõ là có phải mang theo hồ sơ không nhỉ, lúc trc mình nộp qua mail
đợt trc thấy chị Hà bảo sau 1 - 2 tuần có kq, h mới biết phải đến cả tháng ý chứ, tg tạch luôn rồi

Thôi thế là t xịt rồi :( chúc các bạn mai pv tốt đẹp :) về nhớ chia sẻ kinh nghiệm nhé :D
mình chưa nhận được mail cảm ơn j cả :-<

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ôi, mình vừa đi pv về xong. Danh sách pv khoảng 5,6 người => chắc lấy 1 ng thôi (buồn quá :()
PV chuyên viên Kế toán tài chính nhé. Có 2 bác ở đấy, 1 anh hơi già và 1 anh thư ký (mình đoán thế vì chẳng nói câu nào). Các câu hỏi khá rộng: em hiểu hoạt động NH thế nào? Hỏi về các loại rủi ro. Các chỉ tiêu quan trọng khi đánh giá 1 doanh nghiệp, 1 NH. Tnao là KTTC và KTQT. Quy trình vận hành mới 1 hệ thống kế toán (nôm na là như thế => câu này mình cũng chẳng biết trả lời sao nên nói linh tinh)...
Pv chắc khoảng 15'. Rồi câu cuối là hỏi mức luơng mong muốn.
Tóm lại thì, người pv khá vui tính, nói chuyện cởi mở, thoải mái. Sau khi mình trả lời xong họ cũng nhận xét và đưa ra đáp án =>>> hix, hôm nay mình trả lời cũng không tốt lắm. Chắc tạch rồi, cũng cầu mong cái CFA nó vớt vát lại. Buồn quá, đi đâu cũng tạch :(

Ôi, mình vừa đi pv về xong. Danh sách pv khoảng 5,6 người => chắc lấy 1 ng thôi (buồn quá :()
PV chuyên viên Kế toán tài chính nhé. Có 2 bác ở đấy, 1 anh hơi già và 1 anh thư ký (mình đoán thế vì chẳng nói câu nào). Các câu hỏi khá rộng: em hiểu hoạt động NH thế nào? Hỏi về các loại rủi ro. Các chỉ tiêu quan trọng khi đánh giá 1 doanh nghiệp, 1 NH. Tnao là KTTC và KTQT. Quy trình vận hành mới 1 hệ thống kế toán (nôm na là như thế => câu này mình cũng chẳng biết trả lời sao nên nói linh tinh)...
Pv chắc khoảng 15'. Rồi câu cuối là hỏi mức luơng mong muốn.
Tóm lại thì, người pv khá vui tính, nói chuyện cởi mở, thoải mái. Sau khi mình trả lời xong họ cũng nhận xét và đưa ra đáp án =>>> hix, hôm nay mình trả lời cũng không tốt lắm. Chắc tạch rồi, cũng cầu mong cái CFA nó vớt vát lại. Buồn quá, đi đâu cũng tạch :(
PV hỏi chung chung khó trả lời nhỉ, bạn được hỏi mức lương là có triển vọng đấy ;) chưa gì đã kêu tạch rồi :D mà sao mình vẫn k nhận được mail của Pgbank cảm ơn về việc mình đã tạch thi viết nhỉ :))

Hic, mình pv cũng câu hỏi y chang như bạn EmHanh, chứng tỏ là ai cũng như ai nhỉ. Có bạn pv trước t khá lâu, tầm 30ph. Bạn còn đc nhận xét chứ t thì anh ý chả nói gì cả. Mà tưởng đợt này tuyển hội sở và 2 chi nhánh nữa thì pv cả luôn chứ nhỉ, lại chia riêng ah? Mà lấy có 1 người thôi hả?

Bạn Bermuda grass ơi, bạn trả lời tốt không? Hix. Ngta cứ hỏi câu nào mình trả lời xong cũng nhận xét là hơi sách vở với lúng túng. Nhưng thật sự chẳng có tí kinh nghiệm nào mà trả lời thì cũng khó :(.Mình nghĩ chắc chỉ lấy 1 ở hội sở thôi.

Mình trả lời cũng bình thường thôi, cũng bị chê là sách vởi vì không có kinh nghiệm mà. Thôi cứ tiếp tục chờ đợi kết quả thôi

hello cả nhà! cho mình hỏi có ai thi tuyển KSV KTTC 18.9 không? đến giờ vẫn im ru chưa thấy j cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,837
Thành viên mới nhất
rs9cab3
Back
Bên trên