HOT Thi tuyển & Phỏng vấn vào PGBank - Ngân hàng Xăng Dầu Petrolimex

hình như ai cũng dc gọi thi vị trí ấy vào thứ 4 nhỉ? t còn chả nhớ kế toán ngân hàng lắm cơ

Hic, cầu mong là trắc nghiệm :(( tự luận sợ cắn bút quá, kế toán NH thì mênh mông ôn cũng chẳng kịp

các bạn thi test nên ôn thông tư 13,19,Qd 457, 493, 1627 , đa số các câu là trong đấy, có đề thi có bài tập, có đề thì ko có, làm trắc nghiệm hết nhé, 60 câu, không có tiếng anh, ko IW, chỉ có nghiệp vụ thôi
Đây là đợt test cho vị trí gì vậy bạn? hôm tới mình thi Chuyên viên tài chính kế toán, k biết đề sẽ như nào nữa :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Họ hẹn 10h30 thì chắc là thi 60ph thôi. Tớ nghĩ + mong là trắc nghiệm thôi. Mà có khi không IQ, TA chi hết í.
T cũng mong vậy, trắc nghiệm hết chứ tự luận mà k làm được để giấy trắng thì xấu hổ chít :">

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hehe :)) các bạn giống mình, vị trí này cảm giác rộng quá, không biết ôn mảng nghiệp vụ kế toán nào nữa.

hì, mình cũng được gọi đi test Chuyên viên kế toán vào 10h30 ngày mai nè. Chẳng biết dạng đề sẽ như thế nào nhỉ? Họ còn nhắc mang máy tính nữa mà. Chắc có tính toán đây, cơ mà t chưa học kế toán ngân hàng hok pít sao đây. Thui mai cứ đi xem thế nào vậy. Cả nhà có ai có kinh nghiệm thi PGbank rùi thì Share cho ae với ^^

100% tự luận nghiệp vụ :( mình không học kế toán NH, đọc sách thôi nên làm không ổn lắm, tất cả đều nằm ngoài phần ôn tập :-<

me 2 ^^
đề 120 ph, toàn tự luân, gồm kế toán ngân hàng và một số nghiệp vụ tổng hợp khác ( toàn khái niệm từ hồi nào ah :( )
mới đâm đầu vào kế toán vì ko ăn nổi tín dụng nên gà mờ quá :(
lần này đành " vẫy vẫy" PG vậy, hẹn gặp lại vào một ngày ko xa, ta sẽ ở bên nhau ^^
PS: bạn tốt bụng nào hum qua cho t mượn bút nếu đọc được thì pm t nhá, cảm ơn và hậu tạ :X ^^^
100% tự luận nghiệp vụ :( mình không học kế toán NH, đọc sách thôi nên làm không ổn lắm, tất cả đều nằm ngoài phần ôn tập :-<

mình cũng đang apply ngân hàng này vị trí GDV, bạn nào có kinh nghiệm j hay đề các năm trc share cho mình với. Cảm ơn mọi người nhìu!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên