HOT Thi tuyển Ngân hàng liên doanh Viêt Nga chi nhánh Hải Phòng 16/11

Hôm nay mình đi thi viết VRB chi nhánh Hải Phòng, vị trí quan hệ khách hàng. :)), đi thi lấy kinh nghiệm chứ không hy vọng nhiều. Đề thi 2 phần, nghiệp vụ và tiếng Anh. Tự luận kèm trắc nghiệm, thời gian thu 60 phút. Nhìn chung kiến thức nghiệp vụ rộng, 40 câu hỏi trắc nghiệm, hỏi về Ngân hàng nhà nước, các điều trong luật TCTD, kinh tế vi mô, vĩ mô, quy trình tín dụng, kế toán ngân hàng... Tự luận 4 bài, bài 1 tình ROA,ROE, EBIT, đánh giá. Bài 2 cho dư nợ, tài sản đảm bảo, tính trích lập dự phòng. Bài 3 cho doanh thu, lợi nhuận, thuế, vòng quay vốn lưu động, ..., DN yêu cầu vay, hỏi có nên cho vay hay không??? Bài 4 tính NPV 2 phương án, chọn phương án nào.... Đề khá dài, thời gian cũng ngắn, nên bạn nào nhanh thì còn làm kịp.
Tiếng Anh thì dễ thở hơn, trắc nghiệm, đọc, chọn đáp án, viết lại câu, 1 bài luận 200 từ về ô nhiễm không khí ở Hà Nội. Đề không khó lắm, chủ yếu khó phần tự luận.
Phòng thi tầm 30 người, cả 2 vị trí thi chung 1 đề. Nhìn chung thấy mọi người làm tốt, trừ mình =))). P/S là thi ở ngân hàng khá quy củ, chặt chẽ, có cả người hội sở xuống trông, đề thi có 2 đề, tổng giám đốc đích thân chọn 1. Tuy nhiên chị giám đốc khá cởi mở làm không khí thi không căng thẳng lắm. Những bạn nào sắp tới thi trên Hà Nội cứ chuẩn bị tinh thần ôn thi là vừa mới mong qua vòng thi viết :)))

Mình thấy đợt này nghiệp vụ ở HN là 90', tiêng anh 15'. Chắc cấu trúc hơi đổi r :(

bạn thi ở đâu hà nội mà tiếng anh có 15' thế, mình thấy ghi nghiệp vụ 90', tiếng anh 60' mà

sao bank này mới tuyển cuối năm 2013 mà mới đầu 2014 lại tuyển nữa nhỉ?

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Mình nộp hồ sơ từ T10/2014 đến T1/2015 mới đc gọi đi thi.
Còn 2 ngày nữa là thi mà k có chữ nào trong đầu đây.hichic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,479
Thành viên mới nhất
oozbb839
Back