Thảo luận các câu hỏi tại sao,vì sao,như thế nào???

huyneuk52

Tặng nè :D
Bạn nào có câu hỏi nào hay về các vấn đề ngân hàng cùng thảo luận nhé.Nếu khó quá thì mình sẽ hỏi cô giáo của mình :D

Câu hỏi 1: Tại sao năm 2006-2007 chứng khoán , BĐS lên giá thì các NHTM lúc đó lắm tiền sao lại ko tăng vốn điều lệ ngay.Mà để đến giờ khi nền kinh tế đi xuống thì lại bắt các NHTM tăng vốn.:-?

Câu trả lời<ko đầy đủ> do có chút lợi ích ở trong đó, phát hành cổ phiếu tăng vốn thì làm loãng sự sở hữu của các cổ đông.Mặt khác là NHTM lúc đó đang kiếm tốt, sẽ có 1 nhóm hút tiền vào để cho vay các ông lớn.Đến giờ 2012 khi ko còn cách nào khác thì phải tăng vốn.
Sự sáp nhật liên việt và bưu điện em nghe bảo là khi đó các ông chủ đã tính đến sự mạnh mẽ hơn cả agri khi họ định biến mỗi bưu điện thành 1 nơi huy động vốn của họ,nhưng thấy bảo nv đều là con ông cháu cha nên khoản nhân sự hơi có vấn đề .đến giờ liên việt post vẫn ko thành công như họ mong muốn :D
Hy vọng sẽ nhận đc nhiều câu hỏi và thông tin từ mọi người :)

Cô giáo em dạy thì lại bảo là do chính sách của mỗi NH,NH sẽ ko đoán trước đc việc nền kinh tế xuống dốc như hiện nay :).À cô giáo em bảo là các NH sẽ làm cách nào để giữ cổ đông ko bán cổ phiếu đi,mà trên thị trường lại muốn mua cổ phiếu vào để giá cổ phiếu luôn tăng .Như vậy thì sẽ làm tăng cổ tức của mỗi cổ phiếu,vì thế mà khoản lợi nhuận từ chứng khoán,bđs<2006-2007> sẽ để chia chác.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên