Tham khảo ý kiến UBers về việc lựa chọn Ngân hàng để đi làm?

• Bắt đầu Bắt đầu kenji6689
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Mình vừa có thông báo trúng tuyển ở vị trí PFC của ACB và QHKHCN ở Lienvietpostbank...Giờ mình rối quá ko biết chọn ngân hàng nào cả...vì theo thông tin minh biết thi vị trí PFC ở ACB rất cực và dễ bị out nếu thử việc ko dc, còn LienvietPostbank thì đỡ áp lực hơn,vị trí cũng ổn định hơn....
Bạn nào có thông tin và ý kiến gì thì giúp đỡ minh với....Cám ơn nhìu...

Chúc mừng bạn đã trúng tuyển nhé. nếu như theo bạn nói thì chon Lien Viet đi.bạn là sv năm cưối à?

Tất nhiên là ACB rồi ^^. NH nào mà ko đạt chỉ tiêu thì đều out cả thôi bạn à :D. Ít ra ACB cũng có tiếng là chuyên nghiệp :D

Mình vừa có thông báo trúng tuyển ở vị trí PFC của ACB và QHKHCN ở Lienvietpostbank...Giờ mình rối quá ko biết chọn ngân hàng nào cả...vì theo thông tin minh biết thi vị trí PFC ở ACB rất cực và dễ bị out nếu thử việc ko dc, còn LienvietPostbank thì đỡ áp lực hơn,vị trí cũng ổn định hơn....

chế độ đãi ngộ của ACB không khắc nghiệt như bạn tưởng đâu. cũng k dễ out nếu bạn có tinh thần cầu tiến, tương thân tương ái... tớ có quen vài anh chị làm ACB... anh chị ấy có nói vậy... còn việc công việc vất vả thì đâu cũng vậy thôi... nếu đã chọn lựa bước vào ngân hàng là phải chiến đấu ồi... chúc bạn thành công nha :D

Chả tội gì mà ko đi làm cho ACB cả, một khi đã là người đi tìm kinh nghiệm hãy chọn cho mình nơi khó khăn 1 chút, nó sẽ là nơi cho bạn 1 nền tảng cũng như kinh nghiệm sau này.

Bạn phỏng vấn ACB hôm nào mà được báo trúng tuyển rồi? chúc mừng bạn nhé. T nghĩ ACB đào tạo bài bản và chuyên nghiệp hơn hẳn so với các ngân hàng khác, còn lienviet thì t cũng ko rõ lắm:)

Mình đã làm đc một năm rồi nhưng ở lĩnh vực khác...giờ mới bước chân vào ngân hàng...con bạn chắc là sv năm cuối..

Hi bạn, bạn đừng nên nghĩ tới việc out hay ko out khi đi làm ngân hàng nhiều nhé, như vậy giống như là đối phó cho bản thân mình vậy, còn về giữa 2 ngân hàng thì bạn nên chọn ACB vì bên đó đào tạo chuyên nghiệp bài bản, và nếu mún nhảy việc qua ngân hàng khác trong tương lai cũng dễ dàng hơn đó

- Về mức độ vất vả: Chắc ở đâu cũng vậy (trừ một số chi nhánh/pgd không có việc làm - cái này thì ở ngân hàng nào cũng có một số như vậy, nguyên nhân thì có thể nợ xấu hay gì gì gì đó...he he), ở đâu cũng làm đầu tắt mặt tối, nên khỏi băn khoăn chuyện này. Không ai trả lương/thưởng để mình ở không
- Về môi trường đào tạo: Do ACB có thâm niên hoạt động và bộ phận đào tạo được thành lập lâu nên đào tạo chuyên nghiệp hơn, ACB khá chú trọng đào tạo. Mình k dám đánh giá về hiệu quả hay không, nhưng chắc phải có lý do ACB mới đẩy mạnh việc dào tạo đến vậy
- Về lương/thưởng: ?????!!!!???? khó nói lắm, thôi thấy đâu được thì làm....Làm chổ này thử, nếu thấy 1 năm mà k được, k phù hợp thì vi vu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
352,255
Thành viên mới nhất
LNP213
Back
Bên trên