Thạc sỹ Quản trị kinh doanh hay Ngân hàng- Tài chính?

Cả nhà cho e hỏi là nếu tốt nghiệp loại giỏi khoa Ngân hàng- Tài chính thì nên thi cao học Quản trị kinh doanh hay Ngân hàng- Tài chính vậy ạ? Nếu vào làm Nhà nước thì nên học ngành nào sẽ có lợi hơn vậy mọi người. Mong các anh chị có kinh nghiệm góp ý giúp e. Em xin cảm ơn ạ!

Học ngành "quan hệ nội các" nhé ! :shame:

Bị gì làm nhà nước cần gì học cho cao!Học cao quá mấy sếp nhà nước sợ bị "lật" thì đì ngóc đầu ko nổi đấy ! ;))

Mình chưa đi học cao học nhưng mình nghĩ nếu đã học tài chính- Ngân hàng rồi thì nên học MBA là hơn, mở rộng kiến thức sang mảng khác

Học ngành "quan hệ nội các" nhé ! :shame:
Mình k hiểu ý bạn lắm. Thực ra mình thấy học thạc sỹ giờ nó cũng phổ cập lắm, học để có được 1 bước đệm cho tương lai cũng là điều nên làm :)
Đọc phần chữ màu trắng í ! Với bài này nèk là hiểu liền ! ;))
http://nld.com.vn/20130429101651603p0c1042/ca-ho-lam-quan.htm

Thực sự thì nếu là con gái mình nghĩ nên xem xét nhiều khía cạnh. Nếu lấy sự nghiệp làm trọng thì hãy đi học. Nếu ko thì bạn nên từ từ, không lại phí 1 đời con gái. Thô nhưng thật. Trừ khi bạn xinh đẹp thì không nói làm gì

Thực sự thì nếu là con gái mình nghĩ nên xem xét nhiều khía cạnh. Nếu lấy sự nghiệp làm trọng thì hãy đi học. Nếu ko thì bạn nên từ từ, không lại phí 1 đời con gái. Thô nhưng thật. Trừ khi bạn xinh đẹp thì không nói làm gì
Hì. Mình nghĩ vừa học vừa đi làm lúc chưa có nhiều thứ phải lo thì hơn :D. Nhưng mà cái mình phân vân ở đây là học ngành nào mà chưa thấy bạn nào giúp mình vs :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên