Tâm trạng chung của ứng viên.

rocky_karate

Chuyên Gia Ngân Hàng
Có ai đang trong quá trình thi tuyển ngân hàng, hết facebook rồi lại ub, hết ub rồi lại facebook, xong rồi ngủ cho hết ngày, ngủ dậy rồi lại ub và facebook, check email, ôm điện thoại cả ngày xem ngân hàng có điện không. Hết ngày mà chưa có tin tức gì thì than vãn, chán chường, ngày này qua ngày khác cuộc sống lặp đi lặp lại khi chưa thấy 1 tia hy vọng nào.

Có tớ đây. =)). Sang thớt SHB lôi hết mọi người về đây, tất cả đều cùng tâm trạng mà. =))

Có ai đang trong quá trình thi tuyển ngân hàng, hết facebook rồi lại ub, hết ub rồi lại facebook, xong rồi ngủ cho hết ngày, ngủ dậy rồi lại ub và facebook, check email, ôm điện thoại cả ngày xem ngân hàng có điện không. Hết ngày mà chưa có tin tức gì thì than vãn, chán chường, ngày này qua ngày khác cuộc sống lặp đi lặp lại khi chưa thấy 1 tia hy vọng nào.

nói đúng quá :((, cậu viết hộ suy nghĩ của tớ à =))

T cũng đã từng giống hệt bạn luôn. nhưng bây giờ mới thấy lúc đấy có khi lại sướng hơn bây giờ ý. Ngày xưa ở nhà tuy hơi nhàm chán nhưng mà thích đi đâu thì đi, thích ăn , ngủ lúc nào cũng được. còn bây giờ: tổ chức ăn uống với bạn bè thì đặt lịch trước 1 tháng, đi chơi thì đặt lịch vào cuối tuấn, cuối tuần mà lại bận thì chỉ có nước khóc huhu thôi. đi làm về thì chỉ muốn ngủ chẳng muốn học thêm bất cứ cái gì nữa ( mặc dù mình rất yêu ngoại ngữ). Như bạn là sướng nhất. chúc bạn suy nghĩ tích cực , đôi lời chia sẻ !

T cũng đã từng giống hệt bạn luôn. nhưng bây giờ mới thấy lúc đấy có khi lại sướng hơn bây giờ ý. Ngày xưa ở nhà tuy hơi nhàm chán nhưng mà thích đi đâu thì đi, thích ăn , ngủ lúc nào cũng được. còn bây giờ: tổ chức ăn uống với bạn bè thì đặt lịch trước 1 tháng, đi chơi thì đặt lịch vào cuối tuấn, cuối tuần mà lại bận thì chỉ có nước khóc huhu thôi. đi làm về thì chỉ muốn ngủ chẳng muốn học thêm bất cứ cái gì nữa ( mặc dù mình rất yêu ngoại ngữ). Như bạn là sướng nhất. chúc bạn suy nghĩ tích cực , đôi lời chia sẻ !

Những chia sẻ của bạn là rất chính xác, mọi người đều có thể hình dung được phần nào. Tuy nhiên hình dung thôi vẫn chưa đủ. Vì chưa được trải nghiệm, chưa được thử nên vẫn còn háo hức và mơ ước lắm. Chán với tình cảnh hiện tại rồi. Khi mà hàng ngày đối diện với câu hỏi:"Đi làm đâu chưa?", đối diện với các status, tin nhắn:"Tớ đi làm rồi cậu nhé". Haiz. Tâm trạng bây giờ là mong muốn được đi làm hơn bao giờ hết. :D

Người đứng ngoài thì muốn vào bằng được, còn người đứng trong thì chỉ hơi muốn ra thôi :p. Bạn làm ở bank nào thế, đù sao trong khi đợi kết quả vẫn rất ngưỡng mộ đã đi làm bank, thấy như kiểu siêu nhân :">

Những chia sẻ của bạn là rất chính xác, mọi người đều có thể hình dung được phần nào. Tuy nhiên hình dung thôi vẫn chưa đủ. Vì chưa được trải nghiệm, chưa được thử nên vẫn còn háo hức và mơ ước lắm. Chán với tình cảnh hiện tại rồi. Khi mà hàng ngày đối diện với câu hỏi:"Đi làm đâu chưa?", đối diện với các status, tin nhắn:"Tớ đi làm rồi cậu nhé". Haiz. Tâm trạng bây giờ là mong muốn được đi làm hơn bao giờ hết. :D
Quá giống tớ luôn. Mặc dù ở nhà thoải mái, tha hồ chơi bời, cha mẹ t cũng bảo là học bao nhiêu năm rồi cũng phải nghỉ ngơi đã, nhưng mà cứ ra đường là có người hỏi thăm "Nay làm ở đâu?" cũng thấy bị áp lực. Mà mình lại còn có 1 tật xấu, là thấy bạn bè khoe chuyện đi làm trên face, lại hớn hở mò đọc, hỏi thăm xem bạn đi làm ở đâu, chúc mừng các kiểu, rồi tối đến lại quay ra tự kỉ 1 mình :3 Nên bây giờ cho dù mệt nhọc cỡ nào, vẫn muốn đi làm thôi :v

Quá giống tớ luôn. Mặc dù ở nhà thoải mái, tha hồ chơi bời, cha mẹ t cũng bảo là học bao nhiêu năm rồi cũng phải nghỉ ngơi đã, nhưng mà cứ ra đường là có người hỏi thăm "Nay làm ở đâu?" cũng thấy bị áp lực. Mà mình lại còn có 1 tật xấu, là thấy bạn bè khoe chuyện đi làm trên face, lại hớn hở mò đọc, hỏi thăm xem bạn đi làm ở đâu, chúc mừng các kiểu, rồi tối đến lại quay ra tự kỉ 1 mình :3 Nên bây giờ cho dù mệt nhọc cỡ nào, vẫn muốn đi làm thôi :v
Bạn ơi, bạn giống tớ 100% luôn. Bố mẹ bạn cũng giống bố mẹ t 100% luôn. Nói tóm lại là bạn giống t từ tâm trạng cho tới hoàn cảnh.
Lẽ nào chúng mình lại có duyên? 8-}

Những chia sẻ của các bạn là rất thật. Tớ trước đây đã làm chuyên viên Quan Hệ Khách hàng bên Ngân hàng Nam Việt, lúc có việc làm vui lắm, nhưng mới ra đời tư tưởng chưa ổn định, đứng núi này trông núi nọ, lại muốn làm doanh nhân nên không tập trung vào công việc, một thời gian thấy chán quán tớ đã tự động xin nghỉ, sau khi nghỉ tớ tham gia vào một số hoạt động xã hội và ở nhà đọc sách. Thời gian nghỉ việc ngân hàng đã cho tớ nhiều trải nghiệm và kiến thức mới từ những cuốn sách mình đọc. Tuy nhiên nghỉ miết rồi cũng chán vì ai cũng phải đi làm để trưởng thành và xây dựng cuộc sống cho mình. Có đôi lúc lại cảm thấy hối hận vì ngày trước sao quyết định vội vàng quá nhưng việc gì cũng có ý nghĩa tốt đẹp cả, nhờ vậy mà tớ đã ổn định tư tưởng là mình sẽ quyết tâm làm việc chứ không mơ mộng lung tung nữa. Tớ đã nộp đơn vào SHB và VPBank, SHB thì đã được gọi điện thoại phỏng vấn và rất ok. VPBank thì tớ được làm Business Development Executive luôn vì có kinh nghiệm, bằng giỏi và Toeic điểm cũng cao. Hôm quan VPB mới điện thoả thuận mức lương thấy cũng ok và có nhiều cơ hội thăng tiến. Ngân hàng hẹn sẽ sớm hoàn thành thủ tục để tớ lên nhận thư mời thử việc. Có thể nói mùa đông đã đi qua rồi, sắp đón mùa xuân thôi. Lần này nhất định cống hiến hết mình cho công việc. Cuộc sống kỳ diệu thật, ta gặp khó khăn, ta vấp ngã và ta trưởng thành, cứng cáp lên nhiều. Tớ biết trong thời gian chưa có việc ai cũng chán cả, chán cũng tốt vì đó là trải nghiệm giúp ta chín chắn hơn, giúp ta biết rằng không ai đánh ta đau bằng cuộc đời, nhờ đó ta có thể đứng vững hơn trước sóng gió cuộc đời. Và không có gì là tồn tại mãi mãi cả, mọi chuyện rồi cũng sẽ qua đi nên chúng ta hãy suy nghĩ lạc quan, tin về một tương lai tươi sáng nhé. Hy vọng tất cả chúng ta sẽ thấy cầu vồng sau khi trải qua những cơn mưa. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên