Tái tài trợ hay cho vay bù đắp

kid1209ht

Thành viên mới
Hiện tại chi nhánh mình đang có rất nhiều KH từ các bank khác sang, nguyên nhân là do lãi suất mặt bằng chung trên thị trường tại đây đang là 15-17% trong khi bên mình cho vay thấp hơn. Với các khoản vay như vậy, mình sẽ thẩm định cho vay như một khoản vay mới tuy nhiên mình băn khoăn mục đích cho vay ở đây là Tái tài trợ hay cho vay bù đắp. Mình mới làm tín dụng nên mong được mọi ng giúp đỡ

Thanks bạn, hy vọng sẽ có thêm nhiều ý kiến khác để mình tham khảo
Nếu là tái tài trợ, thì mình có được thay đổi thời gian cho vay hay không. Ví dụ, KH đang vay bên Bank A với thời gian 5 năm, đã vay được 02 năm và thời gian vay còn lại là 3 năm. Khi KH sang vay bên mình, mình có được phép cho vay vượt quá 3 năm hay không?

Bài viết của bạn có ích quá, cũng ghé thăm website haivatva.com để ủng hộ mình nha
hoặc ghé thăm những site du lịch của công ty mình để tham khảo cho chuyến du xuân này bạn nhé !

Nếu là tái tài trợ, thì mình có được thay đổi thời gian cho vay hay không. Ví dụ, KH đang vay bên Bank A với thời gian 5 năm, đã vay được 02 năm và thời gian vay còn lại là 3 năm. Khi KH sang vay bên mình, mình có được phép cho vay vượt quá 3 năm hay không?
Cái đó fải dựa vào quy định sản phẩm của ngân hàng bạn chứ. Ko có quy định chung:)

Thông thường thời hạn vay tối đa sẽ là: Thời hạn vay tại NH kia - Số năm đã vay.
VD: KH vay CN BĐS có thời hạn 15 năm tại NH A. KH vay từ năm 2010 đến nhay được 4 năm. Vậy NH mình chỉ cho vay tái tài trợ được 11 năm. Tức là tiếp nối NH A.
Trân trọng.

Thông thường thời hạn vay tối đa sẽ là: Thời hạn vay tại NH kia - Số năm đã vay.
VD: KH vay CN BĐS có thời hạn 15 năm tại NH A. KH vay từ năm 2010 đến nhay được 4 năm. Vậy NH mình chỉ cho vay tái tài trợ được 11 năm. Tức là tiếp nối NH A.
Trân trọng.
Trong giai đoạn nhu cầu của thị trường yếu như hiện nay thì cách tốt nhất để tăng trưởng tín dụng là mua dư nợ của NH khác.Thực tế với lý thuyết khác nhau rất nhiều, không thể máy móc được. Theo mình thì phụ thuộc vào nhu cầu của KH và nguồn trả nợ nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên