Tài Liệu Tập Huấn Nghiệp Vụ TTQT VietinBank

Các bạn cho mình hỏi việc thực hiện bảo lãnh lùi ngày (Backdated) liệu có vi phạm TT07/2015-NHNN hay không? Vì hiện tại Điều 19 chỉ nói "thời hạn hiệu lực của cam kết bảo lãnh được xác định từ ngày phát hành cam kết bảo lãnh hoặc sau ngày phát hành cam kết bảo lãnh..." Như vậy thì nếu ngân hàng thưc hiện việc lùi ngày phát hành cam kết bảo lãnh rồi mới lùi ngày hiệu lực của bảo lãnh có được không?
 

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên