Sinh viên sắp ra trường và trải nghiệm tháng đầu telesale ở ANZ

có database nhưng chất lượng không cao, nếu chỉ dựa vào data này thì chắc cũng chuẩn bị ra đi sớm thôi.

Các bạn làm telesales thì miệng phải ngọt, kỹ năng thuyết fục fải cực tốt :) nói thật là mình rất nể các bạn telesales ... mình cho tìm 1 năm ko biết đc 1 khách chưa nữa haizzzzzzz

Các bạn làm telesales thì miệng phải ngọt, kỹ năng thuyết fục fải cực tốt :) nói thật là mình rất nể các bạn telesales ... mình cho tìm 1 năm ko biết đc 1 khách chưa nữa haizzzzzzz

Hehe em chỉ mới vào nghề thôi nên kĩ năng còn kém lắm. Đúng là miệng phải có ít mật nhưng mà cũng phải hợp lý vì khách hàng đâu chỉ là những chú ruồi thích ngọt:). Hợp lý thì người khác sẽ lắng nghe thôi:)

Đọc xong bài viết của anh này em mới thật sự hiểu hơn về nghề sale và thấy hứng thú hơn, hồi trước em cũng làm cộng tác viên sale tín dụng cho NH Standartd Chatered có một thời gian ngắn với lại không hứng thú lắm với cái vụ đi kiếm khách hàng cho vay và cũng không hiểu gì về sale nên em cũng out luôn không dám làm nữa.:-s

làm sale chỉ có những ai chịu khó mới có thể theo đuổi đc,chiều nay vừa đi sale về bị từ chối từ a-z nhưng mình cũng quen rồi,từ từ,đừng quá chú trọng đến tiền,cứ cố gắng tích lũy kinh nghiệm,ít nhất là mặt càng ngày càng dày=))

Hình như Standard đang có đợt tuyển Direct Sale đấy, bạn thử apply vào xem sao. Mình tò mò không biết hoa hồng cho Direct Sale bên đó là bao nhiêu quá, có bạn nào biết thì inbox giúp mình với:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên