Sinh viên năm 4 mong anh chị giúp đỡ

em mới bước vào năm 4 đại học ngoại thương, nhưng đã học hết môn rồi,
vậy các anh chị cho em hỏi làm em có thể apply vào ngân hàng nào đó được chưa ạ.
thông tin chi tiết thêm:
- tuy học ngoại thuương nhưng tiếng anh hơi kém
- điểm trung bình cỡ 7.1

cám ơn anh chị trong UB.

Em ơi, trước hết là viết hoa chữ cái đầu dòng đi đã ;)) ;))
Mới vào học thì chắc người ta chưa cho thi đâu, mà chỉ có thi thực tập vào bank thui :D:D
Hình như duy nhất chỉ có MB là cho sinh viên năm cuối thi, cơ mà khi đó cũng là qua kỳ 2 rùi a.
Anh văn thế là ok rùi, đánh trắc nghiệm mà em ;) ;)

em mới bước vào năm 4 đại học ngoại thương, nhưng đã học hết môn rồi,
vậy các anh chị cho em hỏi làm em có thể apply vào ngân hàng nào đó được chưa ạ.
thông tin chi tiết thêm:
- tuy học ngoại thuương nhưng tiếng anh hơi kém
- điểm trung bình cỡ 7.1

cám ơn anh chị trong UB.

dc rùi đấy, bây giờ bằng cấp ko wan trọng đâu bạn cứ apply thoải mái quan trọng là năng lực của mình thôi. Khi dc nhận thì viết thêm 1 bản cam kết nữa là ok, ko việc ji phải ngại vụ có bằng hay chưa có bằng cả. Chúc bạn mai mắn :D

dc rùi đấy, bây giờ bằng cấp ko wan trọng đâu bạn cứ apply thoải mái quan trọng là năng lực của mình thôi. Khi dc nhận thì viết thêm 1 bản cam kết nữa là ok, ko việc ji phải ngại vụ có bằng hay chưa có bằng cả. Chúc bạn mai mắn :D

cám ơn anh nha.
Nhưng em chưa đi thực tập, cái đó họ có yêu cầu không vậy ạ.
họ có yêu cầu chứng chỉ tin học hay anh văn gì không vậy ạ, hai cái này em chưa có.

Chứng chỉ tiếng Anh và tin học văn phòng là bắt buộc nhé em. Còn 1 số ngân hàng ko nhận sv ngoài khoa, trái chuyên ngành. Điểm 7,1 trung bình a nói thật là hơi kém.
Hiện nay yêu cầu về điểm trung bình của mấy ngân hàng lớn về bằng đại học: nữ bằng giỏi, nam bằng khá trở lên.

Chứng chỉ tiếng Anh và tin học văn phòng là bắt buộc nhé em. Còn 1 số ngân hàng ko nhận sv ngoài khoa, trái chuyên ngành. Điểm 7,1 trung bình a nói thật là hơi kém.
Hiện nay yêu cầu về điểm trung bình của mấy ngân hàng lớn về bằng đại học: nữ bằng giỏi, nam bằng khá trở lên.

vậy đồng nghĩa là bây giờ em phải đăng ký thi 2 chứng chỉ đó?
em cám ơn nhiều lắm.

Kiếm mấy chương trình thực tập viên tài năng mà thi em ạ :))
Mấy cái đấy nếu làm ngon lành là được thi vào chuyên viên ngay, ko cần bằng cấp đâu. Các ngân hàng khác a không biết nhưng trước anh thi của ABB, bên đấy làm ăn uy tín, đào tạo ngon lành và chuyên nghiệp lắm.

:)) Cơ mà nếu có lựa chọn khác thì nên cố, đừng đâm vào ngân hàng làm gì, chẳng hay ho lắm đâu

Bên Tech, HDbank đang tuyển thực tập sinh đấy. Lên web họ xem, rồi nộp CV đi. Sắp tới là một loạt NH khác đấy. Mại dzô. Mà ra trường sớm thì thất nghiệp sớm, thất nghiệp dài thôi. @@

cám ơn anh nha.
Nhưng em chưa đi thực tập, cái đó họ có yêu cầu không vậy ạ.
họ có yêu cầu chứng chỉ tin học hay anh văn gì không vậy ạ, hai cái này em chưa có.

nếu vậy bạn có thể dk mấy chương trình thực tập của HSBC hoặc ANZ lương khoảng 3tr mấy ak. Khi kết thúc chương trình nếu ko dc giữ lại thì có thê apply các vị trí tại các NHTM, có kn thực tập HSBC hay ANZ là một lợi thế lớn. Chúc bạn thành công

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,459
Thành viên mới nhất
linkv9betonline
Back
Bên trên