Sinh viên năm 3 thi tuyển dụng

violet9976

Thành viên
Dạ chào các anh chị, em là mem mới. Hiện nay em đang là sv năm 3, dạo qua 1 vòng tuyển dụng thì đâu đâu cũng thấy yêu cầu kinh nghiệm nên có kinh nghiệm sẽ lợi thế hơn nhiều. Vì vậy em muốn thi tuyển vào các vị trí trong bank để có đc nhiều kinh nghiệm cũng như học hỏi đc nhiều điều, có các mối quan hệ tốt, vì thực sự bây giờ em chưa biết gì và chưa có gì cả :( Như e thấy e và các bạn e thực sự cũng chỉ biết học mà kiến thức thực tế thì k có gì, em còn chưa rõ trong NH bao gồm tất cả những vị trí gì? công việc của từng vị trí như thế nào? Em mù tịt luôn ạ:(( Mọi người tư vấn giúp em xem tuyển dụng vào những việc gì có khả năng đỗ? Ai biết có thể giới thiệu giùm em bank đang tuyển dụng những vị trí hợp lý với em không ạ. Em chân thành cảm ơn ạ.

chính bạn tham gia UB là bạn đang có cơ hội làm quen với rất nhiều anh chị đi làm đấy. chúc bạn may mắn:)

vị trí cộng tác viên, trung bình chỉ tiêu 2 tỉ/ tháng bạn cảm thấy đủ năng lực tiến cử bank nào cũng xong

Sinh viên năm 3 thì chỉ có thể làm vị trí Cộng tác viên thẻ tín dụng... thôi e ah :D, Mà không nhất thiết phải là kinh nghiệm trong NH đâu, em có thể làm partime ở một số vị trí như nhân viên kinh doanh, ... có thể nâng cao được một số kỹ năng như giao tiếp, thuyết phục, xử lý tình huống đó.. Vì thi vào NH một phần là kiến thức nghiệp vụ thì nếu trang bị được KỸ NĂNG MỀM thì a tin vào NH sẽ không hề khó đâu ;))
Chúc em thành công nhé ! :)

bạn nên đi làm thêm như bán hàng cũng kiếm thêm được một số kinh nghiệm sau này sẽ rất có ích cho vị trí chuyên viên tín dụng đó e à. và cố gắng rèn luyện kỹ năng mềm là ok. good luck

Em cũng đang là sinh viên năm 3,em cũng đang rất lo lắng về những gì mình được học so với kiến thức thực tế khi đi làm.Em là dân tỉnh nên quen biết thì không có nên chẳng biết học kinh nghiệm từ đâu cả.Rất mong nhận được sự chia sẻ của các anh chị.
Tham gia UB chưa lâu nhưng em cũng học được rất nhiều kiến thức và kinh nghiệm từ những bậc tiền bối:">
Thanks all!!!!!!!!!!!!!>:D

Bạn là Phước cũng nick này ở bên webkinhte đúng ko nhỉ? Thái Bình vẫn chưa có tin tức gì, haiza.

---------- Post added 27-03-2012 at 10:10 PM ----------

Sinh viên năm 3 thì chỉ có thể làm vị trí Cộng tác viên thẻ tín dụng... thôi e ah :D, Mà không nhất thiết phải là kinh nghiệm trong NH đâu, em có thể làm partime ở một số vị trí như nhân viên kinh doanh, ... có thể nâng cao được một số kỹ năng như giao tiếp, thuyết phục, xử lý tình huống đó.. Vì thi vào NH một phần là kiến thức nghiệp vụ thì nếu trang bị được KỸ NĂNG MỀM thì a tin vào NH sẽ không hề khó đâu ;))
Chúc em thành công nhé ! :)

Bạn là Phước cũng nick này ở bên webkinhte đúng ko nhỉ? Thái Bình lâu có thông tin quá nhỉ. Haiza

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,526
Thành viên mới nhất
The Chainsmoker
Back
Bên trên