Sinh viên mới ra trường nên apply vào vị trí nào của ngân hàng

Chào các bạn, mình vừa ra trường, rất muốn làm việc trong bank, nhưng mà mình không biết apply vào vị trí nào là phù hợp, đúng khả năng và vừa sức cho những bạn sv như mình. Các bạn có thể tư vấn giùm mình k? thank các bạn nhiều nhiều ^^
Để tiện cho mn dễ hình dung, mình xin nêu profile (k có ý khoe hàng hay bi quan đâu nha^^): tốt nghiệp bằng giỏi ĐH Ngoại thương khoa Kinh tế đối ngoại, toeic 900.
Các anh chị, các bạn tư vấn giùm mình nên apply vào vị trí nào, ngân hàng cổ phần trong nước hay nước ngoài là phù hợp với năng lực của mình. Mình nghĩ rằng nhiều bạn cũng có profile như mình và chưa tìm đc việc làm trong bank, nên mình mở ra topic này để chúng ta cùng giúp đỡ nhau.
Cảm ơn mn lắm lắm!!!!!!!

bạn ơi , nếu là bằng giỏi đại học ngoại thương kinh tế đối ngoại và còn TOEIC 900 nữa thì bạn nên thi thêm ielts đi
sau đó bạn có thể xin vào 2 phòng sau đây: phòng nguồn vốn hoặc là phòng kinh doanh ngoại hối.
đó đều là 2 phòng phù hợp với bạn

Chào các bạn, mình vừa ra trường, rất muốn làm việc trong bank, nhưng mà mình không biết apply vào vị trí nào là phù hợp, đúng khả năng và vừa sức cho những bạn sv như mình. Các bạn có thể tư vấn giùm mình k? thank các bạn nhiều nhiều ^^
Để tiện cho mn dễ hình dung, mình xin nêu profile (k có ý khoe hàng hay bi quan đâu nha^^): tốt nghiệp bằng giỏi ĐH Ngoại thương khoa Kinh tế đối ngoại, toeic 900.
Các anh chị, các bạn tư vấn giùm mình nên apply vào vị trí nào, ngân hàng cổ phần trong nước hay nước ngoài là phù hợp với năng lực của mình. Mình nghĩ rằng nhiều bạn cũng có profile như mình và chưa tìm đc việc làm trong bank, nên mình mở ra topic này để chúng ta cùng giúp đỡ nhau.
Cảm ơn mn lắm lắm!!!!!!!
Hi, m cũng là dân ftu này. M ngĩ bằng của b là ok r, k cần f thi thêm ai eo làm j. :D. Theo m thì b nên thi vào mí bank cổ phần trc để làm lấy kinh nghiệm r sau đó có thể làm tiếp hoặc chuyển sang mí bank lớn hơn để tiếp tục phát triển, hoặc bạn có thể thi vào hsbc or anz nếu có khả năng về eng. Bản thân m cg có profile khá giống b ( chỉ khak là m có chứng chỉ ai eo)..;)) và đã từng thi nhiều bank nhà nc to to nhưng h thì m đã thay đổi suy ngĩ và lựa chọn theo hướng trên mà m đang nói vs b ấy...Chúc b may mắn..:D

Em mong muốn sau nay sẽ làm ngân hàng nhưng em không biết nên chọn theo công việc gì?Em biết có nhiều vị trí trong ngành ngân hàng nhưng em vẫn chưa hiểu được môi trường làm việc, tính chất của từng vị trí công việc ở ngoài thực tế để phù hợp với mình. Có anh chị nào đi làm có kinh nghiệm rùi bày em với!

Hi, m cũng là dân ftu này. M ngĩ bằng của b là ok r, k cần f thi thêm ai eo làm j. :D. Theo m thì b nên thi vào mí bank cổ phần trc để làm lấy kinh nghiệm r sau đó có thể làm tiếp hoặc chuyển sang mí bank lớn hơn để tiếp tục phát triển, hoặc bạn có thể thi vào hsbc or anz nếu có khả năng về eng. Bản thân m cg có profile khá giống b ( chỉ khak là m có chứng chỉ ai eo)..;)) và đã từng thi nhiều bank nhà nc to to nhưng h thì m đã thay đổi suy ngĩ và lựa chọn theo hướng trên mà m đang nói vs b ấy...Chúc b may mắn..:D
Cảm ơn mn đã comment nhiệt tình^^. Mình muốn hỏi h bạn ockutje đang làm ở bank cổ phần nào và vị trí gì thế?

Đùa, bằng giỏi FTU lại còn TOEIC 900 mà còn phải hỏi thế này thì bọn tớ chết chắc rồi :(. Đùa cho vui thế thôi, nói chung về bằng cấp của c thì t thấy ổn rồi, ổn lắm rồi ấy. Giờ chỉ còn vấn đề kinh nghiệm, nghiệp vụ. Theo tớ thì toeic 900 thì c cứ mạnh dạn thi thẳng vào HSBC or ANZ hoặc thích thì ACB đi. T thấy thường là mọi người vào ANZ để lấy kinh nghiệm rồi chuyển sang HSBC đấy. T thì lại thik ANZ hơn vì t thik cái màu xanh của ANZ hi hi. Tranh thủ trong thời gian mà vào được HSBC hay ANZ thì bạn cứ thi thử và làm thử ở một số ngân hàng khác như là VP bank, Techcombank (thấy bọn Tech train tốt c ạ), Maritime bank (nhiều người vào đây lắm rồi - cũng là để lấy kinh nghiệm), Seabank, Tienphong Bank.... Còn vị trí thì còn tùy vào nghiệp vụ và sở thích của bạn nữa cơ, thường thì chuyên viên QH khách hàng, nhân viên thẩm định, Direct Sales, telesales, tư vấn tài chính cá nhân, chăm sóc khách hàng....(bỏ giao dịch viên đi) là những vị trí mà những người mới vào ngân hàng thường hay lựa chọn. Chúc bạn có những lựa chọn sáng suốt cho bản thân nhé :) Nói chung với những gì bạn có hiện tại là quá tốt rồi. Cố mà tận dụng ^^

Cảm ơn mn đã comment nhiệt tình^^. Mình muốn hỏi h bạn ockutje đang làm ở bank cổ phần nào và vị trí gì thế?
M thì vẫn đang thi thôi... Toàn bị trượt pv bạn àh... Nhưng k sao mình ngĩ kiên trì thì sẽ làm đc việc mình muốn mà.. Theo mình thì bi h MSB , VIB, Tech là nh ngân hàng mà bạn thi vào sẽ đc train tốt đấy... Có exp r thì bạn sẽ có nhiều đk thuận lợi để apply vào nh bank to hơn..gud luk nhé..^^

---------- Post added 17-08-2011 at 10:43 PM ----------

M thì vẫn đang thi thôi... Toàn bị trượt pv bạn àh... Nhưng k sao mình ngĩ kiên trì thì sẽ làm đc việc mình muốn mà.. Theo mình thì bi h MSB , VIB, Tech là nh ngân hàng mà bạn thi vào sẽ đc train tốt đấy... Có exp r thì bạn sẽ có nhiều đk thuận lợi để apply vào nh bank to hơn..gud luk nhé..^^

---------- Post added 17-08-2011 at 10:44 PM ----------

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,567
Thành viên mới nhất
jeffmayw33win
Back
Bên trên