[Share] Chỉ số Z - Công cụ phát hiện nguy cơ PHÁ SẢN và XẾP HẠNG định mức tín dụng

cocghe266

Administrator
Phân tích theo mô hình điểm số Z (Z-score) là một trong các phương pháp phân tích định lượng, tuy chưa được các NH sử dụng phổ biến, nhưng chỉ còn là vấn đề thời gian. Trong các trường ĐH sinh viên được nghiên cứu khá kỹ mô hình này. Mô hình giúp tác giả của nó đạt giải Nobel Kinh tế. Một mô hình nhưng chứa đựng rất nhiều kiến thức.

Link down: http://www.mediafire.com/?u757jrfpvgisv17
Pass unlock file: ub

Chúc các bạn luôn vui và thành công:)

NHẤN THANKS NẾU BẠN THẤY TÀI LIỆU CÓ ÍCH NHÉ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Z-score hay thế mà môn tín dụng trường mình thì k hề đả động đến cái này. trong khi thực tế các ngân hàng đều có mô hình xếp hạng chấm điểm tín dụng khách hàng

Hi all. Pass là [FONT=&quot]ub[/FONT] các bạn nhé. Do không edit được bàiđã post nên mình không thêm pass vào topic được. Còn lí do đặt pass là để link không bị die. Đừng quên ấn "[FONT=&quot]Thanks[/FONT]" nhé. Các bạn đừng đăng ký tài khoản chỉ để vào 4rum down rồi out. Hãy chung tayxây dựng 4rum ngày càng lớn mạnh! Thân!

Chủ topic ơi, em không hiểu về vấn đề này lắm. Hy vọng chủ topic và mọi người giải thích giúp em. Theo e được biết, mô hình Z core được chủ topic trình bày là mô hình năm 1968. Altman còn có một cuộc khảo sát khác và đưa ra mô hình Z vào năm 1983 như sau: Z= 0.717 X1+0.847 X2+3.107 X3+ 0.420X4+0.998X5. Như vậy, em cần phân tích Tập đoàn Hoa Sen (mã HSG) thì em nên dùng mô hình năm 83 hay 68??

bạn ơi, mình nhớ k nhầm thì cái mô hình này nghiên cứu về thị trường Mỹ bạn ạ.Nên mô hình này có được áp dụng cho các doanh nghiệp tại việt nam hay không vì 2 thị trường Mỹ và Việt Nam khác nhau nhiều nên các hệ số ở X1, X2,X3,X4 với X5 nó phải khác ở mô hình trên bạn à. Mình nghĩ là k áp dụng được

- - - Updated - - -

bạn ơi, mình nhớ k nhầm thì cái mô hình này nghiên cứu về thị trường Mỹ bạn ạ.Nên mô hình này có được áp dụng cho các doanh nghiệp tại việt nam hay không vì 2 thị trường Mỹ và Việt Nam khác nhau nhiều nên các hệ số ở X1, X2,X3,X4 với X5 nó phải khác ở mô hình trên bạn à. Mình nghĩ là k áp dụng được:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back
Bên trên