PVD - Phân tích và đề xuất cho vay - Cần các bác giúp đỡ

kemcay2000

Verified Banker
Chuyện là,

Em mới nhận môt hồ sơ về công ty PVD - Tổng công ty cổ phần Khoan và Dịch vụ Khoan Dầu khí, để cấp hạn mức.
Công ty này lớn và cũng phức tạp nên em cũng không hiểu được nhiều.
Các bác nào có thông tin ấn tượng về công ty này thì cho em biết với ạ!
Cám ơn các bác nhiều!

Công ty này niêm yết trên sàn chứng khoán mà, mình có báo cáo cập nhật của nó đến tháng 05/2012 của công ty chứng khoán HSC đây, bạn có thể tham khảo họ phân tích hay, và có cả những phần dự phóng các chỉ tiêu tài chính và lý do tại sao lại dự phóng như vậy, rất có ích khi làm hạn mức. Mình cũng chỉ mong tìm được 1 thằng khách hàng niêm yết nào hay ho để phân tích tài chính cho sướng mà chưa có

Đính kèm

• PVD_May 12_vn.rar
    479.7 KB · Xem: 33
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Công ty này niêm yết trên sàn chứng khoán mà, mình có báo cáo cập nhật của nó đến tháng 05/2012 của công ty chứng khoán HSC đây, bạn có thể tham khảo họ phân tích hay, và có cả những phần dự phóng các chỉ tiêu tài chính và lý do tại sao lại dự phóng như vậy, rất có ích khi làm hạn mức. Mình cũng chỉ mong tìm được 1 thằng khách hàng niêm yết nào hay ho để phân tích tài chính cho sướng mà chưa có
Thanks bác, để em down về nghiên cứu.

Trời, nhận hồ sơ BigCorp mà như nhận hồ sơ chạy vay vốn vậy trời ! Làm việc với đội đấy nó kiêu lắm nhé, coi chừng !

Trời, nhận hồ sơ BigCorp mà như nhận hồ sơ chạy vay vốn vậy trời ! Làm việc với đội đấy nó kiêu lắm nhé, coi chừng !
Thanks bác, em cũng khổ thân với công ty này lắm ạ, do nó lớn và ngành nghề nó khó hiểu quá.
Được cái là trước giờ nó uy tín, nên xếp em tin lắm.

Thanks bác, em cũng khổ thân với công ty này lắm ạ, do nó lớn và ngành nghề nó khó hiểu quá.
Được cái là trước giờ nó uy tín, nên xếp em tin lắm.

Uh, mình thấy trong nhóm dầu khí thì chỉ chết ông nào dính BĐS ( cả mặt xây dưng và đầu tư )thôi, chứ nếu chỉ kinh doanh chuyên ngành thì không lo lắm :). Trước nhóm dầu khí PVC sếp mình cũng tin lắm nhưng giờ chết như ngả rạ nhé :D
Đình đám nhất là vụ PVC ME mấy em đi tù :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back