PVcombank hay Techcombank

hahvnh2008

Verified Banker
Tình hình là em nhận được offer của cả 2 ngân hàng này kêu về làm ở tỉnh. Về chế độ lương thưởng thì 2 bên same same nhau. Chỉ tiêu thử việc thì PVcombank hơi nặng (1 tháng huy động 500tr, cho vay 1 tỷ). Hiện tại em đang phân vân không biết chọn ngân hàng nào. Có anh chị nào đã làm quá 2 bank này cho em xin ý kiến với ạ. Làm ở ngân hàng nào thì khả năng vào chính thức là cao. Cho em hỏi luôn chỉ tiêu thử việc ở Tech là bao nhiêu? Em xin cảm ơn!

PV chế độ tốt hơn Tech nhưng Tech còn có lương Incentive, PV thì ko.
Làm Tech mau trưởng thành và phát triển hơn PV.
Làm Tech nhiều thử thách và áp lực hơn PV nhưng cơ hội phát triển cũng nhiều hơn.
Túm lại, Tùy bạn.

Tình hình là em nhận được offer của cả 2 ngân hàng này kêu về làm ở tỉnh. Về chế độ lương thưởng thì 2 bên same same nhau. Chỉ tiêu thử việc thì PVcombank hơi nặng (1 tháng huy động 500tr, cho vay 1 tỷ). Hiện tại em đang phân vân không biết chọn ngân hàng nào. Có anh chị nào đã làm quá 2 bank này cho em xin ý kiến với ạ. Làm ở ngân hàng nào thì khả năng vào chính thức là cao. Cho em hỏi luôn chỉ tiêu thử việc ở Tech là bao nhiêu? Em xin cảm ơn!
chỉ tiêu pv như vậy mà nặng ah, quăng cho mình x3 b nhé
nghe đồn tech hút máu nhân viên hơn khuôn khổ hơn...

chào bạn,
Mình đang làm back , còn vợ mình đang làm tele đều là tech cũng định nhiều nơi lương thưởng cao hơn nhưng đều quyết định ở lại. Tech bây giờ đỡ hơn xưa rồi về khoản hút máu rùi. Nhưng nếu là Bạn có cơ hội với những NH thuộc BIG4 thì sang còn NH khác thì tech là lựa chọn khá ổn. chúc bạn thành công trên con đường đã chọn

Chỉ tiêu 1 tỷ dư nợ / tháng không phải là cao đâu , huy động thì lãi suất của PV khá tốt . Nhìn chung về mặt chỉ tiêu là nhẹ hơn so với nhiều bên TMCP khác . Chế độ với nhân viên nghe nói là khá tốt so với mặt bằng chùng của bên TMCP. ( bạn mình làm ở đó )
Tech thì học hỏi được nhiều nghiệp vụ , môi trường chuyên nghiệp nhưng áp lực hơn .

Chỉ tiêu 1 tỷ dư nợ / tháng không phải là cao đâu , huy động thì lãi suất của PV khá tốt . Nhìn chung về mặt chỉ tiêu là nhẹ hơn so với nhiều bên TMCP khác . Chế độ với nhân viên nghe nói là khá tốt so với mặt bằng chùng của bên TMCP. ( bạn mình làm ở đó )
Tech thì học hỏi được nhiều nghiệp vụ , môi trường chuyên nghiệp nhưng áp lực hơn .
b bác làm pgd nào nhỉ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,469
Thành viên mới nhất
roihoivaytay12
Back