Review Phỏng vấn Vietcombank (ngân hàng Ngoại thương) 2020

Phỏng vấn Vietcombank 2020.jpg

Review interview VCB Lào Cai sáng 11/06/2020
Không biết sắp xếp theo tiêu chí nào mà mình được mở bát đầu tiên lại có vấn đề về sức khoẻ nên run, hoang mang.
Làm viên Lotte, uống nước hít thở cho phê lấy lại bình tĩnh
HĐPV mình có 5 người, từ GĐ, phó GD, trưởng phòng tín dụng, trưởng phòng nhân sự . Mọi người cực thoải mái, vui vẻ
Mới đầu vào run nói lắp bắp nhưng anh GĐ đầu hói nhắc nhẹ mình cứ bình tĩnh, hít thở 1 hơi.
Các câu hỏi chỉ xoay quanh cá nhân:
1. Giới thiệu bản thân em đi?
2. Hiện tại em đang sống ở đâu, tại sao lại chọn VCB chi nhánh... để ứng tuyển( vì hiện tại mình sống ở tỉnh khác với chi nhánh)
3. Tại sao em lựa chọn VCB? Em hiểu gì về vị trí ứng tuyển?
4. Em biết gì về kinh tế địa phương? ( GDP, thu nhập bla bla...)
5. Vị trí địa phương như vậy có ưu thế gì phát triển kinh tế? VCB đóng vai trò gì trong phát triển kinh tế địa phương?
6. Tại sao em nghỉ việc ở nơi cũ? Mức lương ở cty cũ? Nếu ngân hàng trả em gấp đôi thì em thấy sao?
7. Giả sử a có nhu cầu vay vốn thì em tư vấn ntn?
8. Công việc tại nơi cũ có giúp gì vị trí em ứng tuyển?
9. Điểm mạnh, điểm yếu bản thân em?
10. Khả năng văn nghệ,tiếp khách của em ra sao?
11. Em biết các loại sản phẩm nào của VCB? Em có dùng sản phẩm nào của VCB, em có dùng sản phẩm của ngân hàng nào khác k?
....
Nhiều nữa mà mình run quá không nhớ hết.
Mình pvan tầm 20 phút
Không xoáy quá nhiều vào nghiệp vụ
Quan trọng nhất là tự tin, nụ cười luôn hé , hé nhiều quá khô cả miệng Mình cứ tự tin chém gió,thấy các anh chị cũng gật, hơn nữa phải đưa mắt hết mộ người trong hội đồng. Kết quả thì chắc mọi người phỏng vấn xong sẽ có luôn, dù sao thì cũng 1 lần tự tin chia sẻ chứ không quá đặt nặng vấn đề thi cử.
Chúc mọi người phỏng vấn thành công nhé! ❤❤

Nguồn: Huy Độ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi bạn, cảm ơn bài viết rất hữu ích của bạn, không biết bạn pv vị trí nào trong vcb?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên