Phỏng vấn vào vị trí Kiểm toán viên nội bộ của Viettinbank

Có ai nhận được mail mời phỏng vấn tiếp của Viettin không ạ? :-?
Đợt vừa rồi em có đăng ký thi GDV ở Viettin. Pass vòng 1 rồi đi phỏng vấn nhưng mà trượt. Tự dưng trưa nay lại được nhận đc mail mời đi phỏng vấn với vị trí Kiểm toán viên nội bộ. Bản thân em cũng không hiểu lắm về vị trí này vì e học về chứng khoán, chỉ đi học thêm chứng chỉ về Kế toán ngân hàng thôi. Mọi người có tài liệu vs kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với ạ :-s
Lại thêm 1 lần hy vọng nữa mà k biết sẽ thế nào 8-|

Tớ có gì đâu, đang chán từ hôm t5 đến h, chả hiểu ra cái thể thống gì nữa, mập mà mập mờ. Mà cậu có đk thi vbc HP ko?

Vậy à, sao k nộp vậy. T cũng đc nó gọi đi pv T2 này, nhưng không nghĩ may vậy, hôm thi TEST làm bài nghiệp vụ thốn vãi, hỏi cả Xác suất, độ lệch chuẩn rồi đến mấy cái IS-LM trong vĩ mô, đc vài câu hỏi thực tế và về L/C còn biết, cũng may được cái bài TA kéo lại. Mà lúc xem qua các topic về thi VCB, thấy hầu như toàn bảo vào nói chuyện vui, hỏi kiến thức chung, không như kiểu vietin là bốc thăm rồi 1 lô 1 lốc câu hỏi chuyên môn, ngeh lạ thật :-s

Vậy à, sao k nộp vậy. T cũng đc nó gọi đi pv T2 này, nhưng không nghĩ may vậy, hôm thi TEST làm bài nghiệp vụ thốn vãi, hỏi cả Xác suất, độ lệch chuẩn rồi đến mấy cái IS-LM trong vĩ mô, đc vài câu hỏi thực tế và về L/C còn biết, cũng may được cái bài TA kéo lại. Mà lúc xem qua các topic về thi VCB, thấy hầu như toàn bảo vào nói chuyện vui, hỏi kiến thức chung, không như kiểu vietin là bốc thăm rồi 1 lô 1 lốc câu hỏi chuyên môn, ngeh lạ thật :-s
Thi gì mà khiếp thế? Pv có lên c ạ. Chỉ sợ các suất quen biết thôi chứ vào vcb sướng mà

Bạn Huệ hôm đó pv ngon không mà được vietin gọi check vậy :-s

Hì. T bốc phải câu lC trả chậm. Tắc tịt lun.
Xong họ hỏi về nghiệp vụ td và liệt kê các khoản mục của bảng cđkt, rồi j j nữa t nhớ
Cả nhà ôi, vietin về nhà xác minh là chắc chắn đỗ k nhỉ hay lại xét tiếp nhỉ?
Họ đến xác minh đua cho m tờ giấy xác nhận của phường? Khu dân cư nữa. T hỏi thì họ bảo để họ nộp vào sài gòn r mới có qđ chính thức. Hic hic.

Hì. T bốc phải câu lC trả chậm. Tắc tịt lun.
Xong họ hỏi về nghiệp vụ td và liệt kê các khoản mục của bảng cđkt, rồi j j nữa t nhớ
Cả nhà ôi, vietin về nhà xác minh là chắc chắn đỗ k nhỉ hay lại xét tiếp nhỉ?
Họ đến xác minh đua cho m tờ giấy xác nhận của phường? Khu dân cư nữa. T hỏi thì họ bảo để họ nộp vào sài gòn r mới có qđ chính thức. Hic hic.
ghê za hả, chắc phải thứ 6 tuần sau mới có kết quả quá, chờ đợi tiếp

Hy vọng là t2 có kết quả...Mình còn lo học bài thi Agribank nữa...Hôm bữa giờ hồi hộp quá hok học đc chữ nào cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
352,256
Thành viên mới nhất
bornofosirismer
Back
Bên trên