Phỏng Vấn vào ngân hàng Abbank chi nhánh Bắc Ninh (vòng 3)

9h sáng mai (20/07) em phải đi phỏng vấn vào Abbank chi nhánh Bắc Ninh (vòng 3) Vị trí CVQHKH rồi. Mà giờ em vẫn chả biết gì về phỏng vấn của Ngân hàng Abbank cả. Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Cảm ơn Anh chị rất nhiều @@!

mình cũng vừa pv ABB Vĩnh phúc đợt 11/6 vừa rồi
nói chung là chẳng có kinh nghiệm gì đâu vì mỗi ứng viên NTD hỏi khác nhau mà
mình chỉ chia sẻ là các bạn nên tìm hiểu về ABB, vị trí, các sản phẩm của ABB và đặc biệt trong thời gian vừa qua các bạn làm những việc gì (part-time, full-time), các anh chị ABB hay xoáy vào cái này lắm....như kinh nghiệm bạn học được khi đi làm...etc...
googluck all!!

Intelva ơi, sáng nay bạn thi ở Láng Hạ vị trí gì đấy ? Bạn có thi viết hôm mùng 10.7 ko :-s
@ QHKH ở Bắc Ninh hnay hỏi gì hả ấy ? :-s

các bạn cho hỏi những ai thi QHKH ngày mồng 10/7 có kq rồi à? Hôm đó bảo là 2 tuần sẽ có và có thông báo cho cả ng trượt và đỗ cơ mà nhỉ?

Haizzz, kinh nghiệm phỏng vấn lần đầu thật đau thương. Hôm 10.7 tớ có đi test. Hnay phỏng vấn chán lắm bạn Jazy ạ. Tớ được hẹn 9h mà 10h30 mới tới lượt t phỏng vấn. Đầu tiên có 1 anh hỏi mang tính động viên là:"Chờ lâu có mệt k em?". Mình rep:"Chờ thì cũng bt ạ. Chỉ tội đường đi vừa xa vừa nắng". Thế là bị tóm lấy câu đấy luôn. Từ đầu đến cuối cứ xoáy vào vụ ngại nắng ngại gió của tớ. Mấy anh đấy bảo là làm qhkh thì phải đi nhiều, ngại thế thì làm thế nào được....
Về quy trình phỏng vấn: Giới thiệu bản thân. Tớ nói linh tinh bảo là thấy đủ tiêu chuẩn với vị trí QHKH.
Thôi t liệt kê vài câu hỏi nhé, tớ trả lời linh tinh, chẳng muốn nhắc lại.haizz
1. Vì sao em thấy hợp với vị trí?
2. Quan hệ khách hàng là làm gì?
3. Có 1 anh đặt tình huống là a đấy có nhu cầu mua ô tô và bảo t đến thuyết phục anh đấy vay tiền của ngân hàng để mua.Tớ nói linh tinh 1 lúc, anh đấy lại hỏi: sản phẩm thì ngân hàng nào cũng có, danh tiếng thì ngân hàng mình k bằng, làm thế nào mà thuyết phục được. Tớ lè lưỡi chán 1 lúc rồi thỏ thẻ: chắc là dịch vụ ạ? Rồi anh đấy bảo đúng, chính là yếu tố con người....
Sau rồi đấy là một kỉ niệm đau thương mà tớ xin phép ko kể.haizzzz.
Cơ mà rút kinh nghiệm là lần sau ko được kêu ca là đi đường xa nắng gió nữa.
À, mấy bạn pv trước bị hỏi nhiều thứ lắm, ra ngoài cũng thảo luận. Cơ mà tớ đi cùng bf nên k hóng hớt mấy. Mấy anh đi làm rồi thì bị hỏi về báo cáo tài chính với cả mấy chỉ số tài chính nữa. À, mấy bạn có kinh nghiệm đi làm với đi thực tập thì bị hỏi là trước đấy đã làm được cái gì thì phải. Bạn nào sáng pv lên share kinh nghiệp với đồng bọn nữa đi.

cũng xin chia sẻ vấn đề này với các mem
tớ thấy ABB tuyển vị trí QHKH thì ưu tiên nam hơn nữ...ví dụ CN Vĩnh phúc tớ lấy 6 chỉ tiêu toàn là nam thôi :D

mình cũng vừa pv ABB Vĩnh phúc đợt 11/6 vừa rồi
nói chung là chẳng có kinh nghiệm gì đâu vì mỗi ứng viên NTD hỏi khác nhau mà
mình chỉ chia sẻ là các bạn nên tìm hiểu về ABB, vị trí, các sản phẩm của ABB và đặc biệt trong thời gian vừa qua các bạn làm những việc gì (part-time, full-time), các anh chị ABB hay xoáy vào cái này lắm....như kinh nghiệm bạn học được khi đi làm...etc...
googluck all!!
A ơi e hỏi chút mí ạ. a pv ABB Vĩnh phúc thì vòng 1 là pv cá nhân hay nhóm ạ. có tất cả mấy vòng thế a :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên