Phỏng vấn cho vị trí Giao dịch viên - Ngân hàng quân đội

Mình vừa đi phỏng vấn sáng nay xong! lần đâu đi phỏng vấn cũng có hơi hồi hộp và lo lắng đến khi vào phỏng vấn thì thấy cũng bình thường vì các chị ý nhìn vui vẻ, cởi mở và thân thiện lắm. Mình xin chia sẻ buổi phỏng vấn ngày hnay cho các bạn đã đang và sắp có những buổi phóng vấn như mình! Mình viết dưới đây để các bạn cùng nhau trao đổi và thảo luận nhé! Mình đang chờ đợi kết quả PV trong 15 ngày. Hy vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình!
Có 3 bạn vào PV cùng 1 lúc, các chị sẽ yêu cầu từng bạn giới thiệu về bản thân. sau đó là họ đưa ra 1 câu hỏi tình huống cho cả 3 cùng trả lời ai thích trả lời trc thì trả lời. Câu hỏi của mình hnay là: Khách hàng là vip, thường xuyên đến NH giao dịch, họ đến nhận 1 số tiền lớn và vì tin tưởng NH nên nhận luôn 1 cọc tiền loại 500k mà ko kiểm đếm lại. khi về nhà họ kiểm tra thấy trong cọc tiền đó có 1 tờ 20k làm thiếu mất của họ 480k và họ vô cùng tức giận vì cho rằng ngân hàng đối xử với mình ko ra j, KH này tức giận đến ngân hàng và vứt số tiền đó vào quầy của GDV và nổi cáu làm um lên và nói là mất niềm tin và sẽ ko bao h quay lại NH nữa. Tình huống này các chị ý đóng giả làm KH và mình fai đóng là GVD. Theo bạn phải xử lý ntn trong TH này?
Câu hỏi tiếp theo là 1 câu hỏi nghiệp vụ về sản phẩm tiết kiệm trả lãi trước, cách hạch toán và tất toán trước hạn! cái này chỉ cần các bạn chăm chỉ đọc sách nghiệp vụ kế toán là trả lời đc
Một lời khuyên dành cho các bạn khi đi PV là cố gắng tạo tâm lý cực kỳ thoải mái, thân thiện khi phỏng vấn đặc biệt là nét mặt tươi vui, nụ cười thường trực là đã ăn điểm rồi. Nếu qua vòng PV này mình sẽ chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm nữa để các bạn được biết và cùng cố gắng na! Chúc các bạn sớm thành công! :-bd

co ban nao o hnoi di pv thi chia se chut kn cho moi nguoi lun nhe. thanks

- - - Updated - - -

chuc ban trung tuyen mb nhe

minh sap di pv poi, neu ho keu minh gioi thieu ban than thi phai noi the nao
minh rat lo,

- - - Updated - - -

chuc ban thanh cong!
ma pv kho khong ban, minh da test chuan bi di pv ne,hiiiiiiiiiii

các bạn đi phỏng vấn cho vị trí GDV 9/10 cho mình hỏi đã có kqua chưa nhỉ. mình thấy họ nói trong vòng 10 ngày có kqua mà h chưa thấy thông báo, chắc mình trượt rùi.hixx. buồn quá.

Mọi lần bạn mình đi phỏng vấn thấy hỏi nghiệp vụ ghê lắm, lần này thấy họ chỉ hỏi kĩ năng giao tiếp và xử lý tình huống thôi, đấy là GDV nhé, còn vị trí khác mình ko biết. Giới thiệu bản thân thì bạn nên nói ngắn gọn tên tuổi, trường tốt nghiệp, điểm mạnh điểm yếu của bản thân là đc.

Mình vừa đi phỏng vấn sáng nay xong! lần đâu đi phỏng vấn cũng có hơi hồi hộp và lo lắng đến khi vào phỏng vấn thì thấy cũng bình thường vì các chị ý nhìn vui vẻ, cởi mở và thân thiện lắm. Mình xin chia sẻ buổi phỏng vấn ngày hnay cho các bạn đã đang và sắp có những buổi phóng vấn như mình! Mình viết dưới đây để các bạn cùng nhau trao đổi và thảo luận nhé! Mình đang chờ đợi kết quả PV trong 15 ngày. Hy vọng may mắn sẽ mỉm cười với mình!
Có 3 bạn vào PV cùng 1 lúc, các chị sẽ yêu cầu từng bạn giới thiệu về bản thân. sau đó là họ đưa ra 1 câu hỏi tình huống cho cả 3 cùng trả lời ai thích trả lời trc thì trả lời. Câu hỏi của mình hnay là: Khách hàng là vip, thường xuyên đến NH giao dịch, họ đến nhận 1 số tiền lớn và vì tin tưởng NH nên nhận luôn 1 cọc tiền loại 500k mà ko kiểm đếm lại. khi về nhà họ kiểm tra thấy trong cọc tiền đó có 1 tờ 20k làm thiếu mất của họ 480k và họ vô cùng tức giận vì cho rằng ngân hàng đối xử với mình ko ra j, KH này tức giận đến ngân hàng và vứt số tiền đó vào quầy của GDV và nổi cáu làm um lên và nói là mất niềm tin và sẽ ko bao h quay lại NH nữa. Tình huống này các chị ý đóng giả làm KH và mình fai đóng là GVD. Theo bạn phải xử lý ntn trong TH này?
Câu hỏi tiếp theo là 1 câu hỏi nghiệp vụ về sản phẩm tiết kiệm trả lãi trước, cách hạch toán và tất toán trước hạn! cái này chỉ cần các bạn chăm chỉ đọc sách nghiệp vụ kế toán là trả lời đc
Một lời khuyên dành cho các bạn khi đi PV là cố gắng tạo tâm lý cực kỳ thoải mái, thân thiện khi phỏng vấn đặc biệt là nét mặt tươi vui, nụ cười thường trực là đã ăn điểm rồi. Nếu qua vòng PV này mình sẽ chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm nữa để các bạn được biết và cùng cố gắng na! Chúc các bạn sớm thành công! :-bd
Oh phần tình huống mới nghe cũng bối rối nhỉ, theo mình nghĩ lúc đó mình sẽ nói khách hàng bình tĩnh, mời khách hàng ngồi xuống để nói chuyện cụ thể hơn. Mình nghĩ trong quá trình KH nhận tiền GDv phải yêu cầu khách hàng kiểm đếm lại, rối kí giấy xác nhận. nếu Kh đã xác nhận rồi, thì lỗi là do khách hàng, còn nếu GDV thiếu sót thì phải trình cấp trên bồi thường thiệt hại cho KH. Có bạn nào có cách giải quyết hay hơn thì share nha??? Thaks

Bạn trên phỏng vấn tại VPDD Phía Nam đúng k bạn, mai mình pvan GDV nè, k bit có giống như thế không, mình thấy lịch cũng xếp 3 bạn cùng giờ.

Bạn dongocdiep được tuyển vào rồi thì chia sẻ cho m.người câu trả lời của bạn về tình huống đó đi. Hihi có giống với ngocthaotien da chia sẻ chứ? :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên