Phân vân

changtraibebong

Verified Banker
Chào mn!
Mình đang là QHKHCN bên ACB. Bên Exim bạn mình làm KTKSNB kêu mình qua. Nhờ mn tư vấn giúp 2 vị trí này tại 2 bank về công việc, lương thưởng, chỉ tiêu,...

Mình ko chỉ ra chi tiết nhưng nếu là mình thì sẽ qua Exim làm vị trị đó :p

Chào mn!
Mình đang là QHKHCN bên ACB. Bên Exim bạn mình làm KTKSNB kêu mình qua. Nhờ mn tư vấn giúp 2 vị trí này tại 2 bank về công việc, lương thưởng, chỉ tiêu,...
quá rõ ràng rồi
thích bay nhảy thì làm QHKH
muốn làm về số liệu, giấy tờ thì chọn KSNB
đôi khi tiền không phải là vấn đề quan trọng nhất khi mà tính chất công việc quá khác nhau
thu nhập chỉ là yếu tố phụ bàn đến khi so sánh 2 vị trí tương đương thôi

quá rõ ràng rồi
thích bay nhảy thì làm QHKH
muốn làm về số liệu, giấy tờ thì chọn KSNB
đôi khi tiền không phải là vấn đề quan trọng nhất khi mà tính chất công việc quá khác nhau
thu nhập chỉ là yếu tố phụ bàn đến khi so sánh 2 vị trí tương đương thôi
Smart Banker sẽ chọn vị trí nào ? Lý do vì sao chọn vị trí đó?

Nếu tớ được chọn chắc tớ sẽ chọn KSNB :) ý kiến cá nhân thui nhé! Vì t là nữ và t cũng mệt mỏi với QHKH quá rùi :(( bị stress ý :((...

Sao vậy bạn? Nghe nói làm KSNB chán lắm mà, lương thưởng cơ hội thăng tiến cũng ko bằng làm front
QHKH ngoài BIDV VCB còn đỡ đỡ chứ ở mấy NH cổ phần nào cũng mệt mỏi áp lực như nhau. Lương thưởng chưa chắc KSNB thấp hơn QHKH đâu nhé. :)

Smart Banker sẽ chọn vị trí nào ? Lý do vì sao chọn vị trí đó?
Với mình thì mình sẽ ko chọn vị trí nào, vì căn bản 2 vị trí này đều có những cái mà mình nghĩ không phải là việc mình có khả năng làm tốt nhất. Nhìn chung mình cũng tương đối hài lòng với công việc hiện tại (xin phép giữ bí mật) nhưng nhìn chung 1 công việc thuộc dạng back-office tại Hội sở. Mỗi người sẽ có 1 tiêu chí và mức độ ưu tiên khác nhau khi lựa chọn công việc tùy theo sở thích, tính cách, hoàn cảnh gia đình .... Còn với mình thì thứ tứ ưu tiên lần lượt như sau:
1) Tính chất công việc phù hợp với bản thân: Có thể tìm hiểu các vị trí tương đương trên web, bạn bè, người thân ...
2) Môi trường làm việc: Sếp, Đồng nghiệp ... Cái này khá khó vì vào rồi mới biết, trừ khi có người quen.
3) Thời gian làm việc: Có thể mọi người nghĩ mình suy nghĩ hơi tiêu cực, nhưng nhìn chung mình không thích thường xuyên phải làm khuya.
4) Tổng thu nhập trong năm: lương, thưởng ...
5) Các chế độ đãi ngộ khác. Ví dụ có được nghỉ đủ 12 ngày phép theo đúng luật lao động hay không, có tài trợ tham gia các hoạt động ngoại khóa mà mình ưa thích hay không ...
6) Các quy trình nghiệp vụ của nơi làm việc như thế nào. Từ quy trình trực tiếp bộ phận của mình, tới các quy trình những bộ phận sẽ liên quan tới mình: hành chính, nhân sự, IT ...
7) Hệ thống công nghệ thông tin nơi làm việc: bao gồm cả phần cứng lẫn phần mềm. Các bạn nào thường xuyên sử dụng core-banking sẽ hiểu điều này quan trọng như thế nào.
8) Cuối cùng là cơ hội thăng tiến. Vì mình thấy thực sự nếu không có quan hệ và cũng không có năng lực vượt trội so với các thành viên khác thì điều này tương đối xa vời. (Trừ các bạn Sales tính cơ hội thăng tiến bình đẳng theo doanh số)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên