Operational Risk Management in India banks

phuclinh

Thành viên
Dear all,

Quả thực tài liệu về rủi ro tác nghiệp - Ops Risk khá hiếm tại Việt Nam =((, nên việc tìm hiểu về nó khiến mình nhức đầu vì phải đọc tiếng Anh. Mình kiếm được tài liệu khá thú vị về thực tiễn quản lý rủi ro tác nghiệp tại các ngân hàng Ấn Độ: Ảnh hưởng của loại hình sở hữu và kích cỡ ngân hàng lên phạm vi áp dụng phương pháp đo lường cấp cao - AMA. Đây là một bài nghiên cứu khoa học, thông qua bảng câu hỏi và trả lời, tác giả sẽ test được mức độ thực tế của việc liệu tùy theo loại hình sỡ hữu cũng như kích cỡ ngân hàng mà mức độ áp dụng công cụ đo lường sẽ khác nhau, giúp bạn hiểu cách làm và lưu ý đến phạm vi quản lý rủi ro tác nghiệp phù hợp với ngân hàng mình.

Hy vọng tài liệu sẽ hữu ích cho những ai đang nghiên cứu sâu vào AMA@};-
http://ub.com.vn/newthread.php?do=newthread&f=89#axzz1mWqtCdDu

Đính kèm

• Ops risk management in India Bank.zip
    322.4 KB · Xem: 559
Các tài liệu này chưa áp dụng được ở Việt Nam đâu. Ở mình rủi ro hoạt động mỗi ngân hàng một khác

Góp ý: Các mems nên post bài viết đầy đủ nội dung cho mems khác tham khảo trực tiếp luôn khi nội dung bài đó không quá nhiều, chứ phải làm cái việc đăng ký download, share link ... quá rườm rà, cũng k cần thiết, việc tham khảo bài và post bài lên, hay chia sẻ trực tuyến sẽ gặp khó khăn.

Minh down ko dc , dang down nua chung thi bao loi fai thoat ra. nho anh em tren forum help minh voi.

cam on

Quản trị rủi ro vận hành/ rủi ro hoạt động trên thị trường tài chính - Managing Operational Risk in Financial Markets

Quản trị rủi ro vận hành/ rủi ro hoạt động trên thị trường tài chính
Managing Operational Risk in Financial Markets
Link :

Đính kèm

• Managing Operational Risk in Financial Markets.rar
    2.5 MB · Xem: 537
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình đang rất cần tài liệu này mà cũng không down được, chủ top giúp mình với nhé!

Mình có một số tài liệu về Operational Risk, các bài viết, file training, bạn nào cần thì PM mình nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch
Back
Bên trên