Những câu hỏi khó cho ứng viên nữ

Những tình huống này và phần trả lời rất hay và thông minh, tuy nhiên mình xin chia sẻ kinh nghiệm cách đây vài năm khi đi phỏng vấn, mình và các bạn cùng đến phỏng vấn (tất cả đều là nữ và người phỏng vấn là nam)đều được hỏi 1 câu là "ngày hang tháng của bạn là ngày mấy?". Tất cả đều tỏ thái độ ngạc nhiên, sung sốt và cho rằng người phỏng vấn không nghiêm túc, không ai trả lời nên người này chuyển đề tài, nói chung là hỏi lung tung lắm, mình không hiểu dung ý của người này như thế nào, chuyện cách đây đã lâu, công ty này cũng lớn nhưng là công ty tư nhân và vị trí tuyển là thư kí dự án và trainer. Mình nêu lên đây, bạn nào có cách trả lời thông minh thì mình xin học hỏi nhé.

hi, lần trước mình đi phỏng vấn và được hỏi như sau: Tôi thấy bạn khá dễ thương và nếu khách hàng (nam) bổng dưng muốn sàm sỡ bạn trong khi bạn đi thẩm định 1 mình tại nhà riêng của anh ta, anh sẽ xử lý ntn?

bài viết rất hữu ích. cũng tuơng tự như câu "e có người yêu chưa? nếu có thì có bao lâu rồi"?

nếu không đọc bài này, mình sẽ bí khi trả lời phỏng vấn. Cảm ơn bạn

bài viết khá bổ ích
Có lần mình cũng gặp tình huống tương tự hỏi về "Em đã có người yêu chưa", "bố mẹ em biết hay không?" Tại sao lại không cho bố mẹ biết

Mình đã thử làm khoảng hơn 100 câu hỏi được cho là nhà tuyển dụng hay hỏi và đúc kết được một điều rằng nếu công việc phù hợp và thực sự muốn công việc thì cách để trả lời những câu hỏi này cần nhất là sự chân thật và kèm cả một chút sự thông minh để tạo khác biệt. Rất hay cảm ơn UB.

Câu hỏi khó nhất là: Tại sao "già" đến thế này rồi mà vẫn chưa có gấu? :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back