[Nhờ tư vấn] Nên học thêm văn bằng 2 ngành nào thì hợp lý đối với NV ngân hàng?

meoconmeomeo910

Chân ngắn nhưng vẫn xinh xắn!!!
Hì, mình đã tốt nghiệp ngành Ngân hàng và đi làm trong lĩnh vực tín dụng cũng được mấy năm rùi, bi giờ mình đang muốn học thêm 1 văn bằng 2 chính quy nữa, nhưng vẫn phân vân chưa biết chọn ngành nào trong các ngành sau:

1, Luật Kinh Doanh
2, Kinh Tế Lao Động và Quản Lý Nguồn Nhân Lực
3, Kinh Doanh Quốc Tế
4, Ngoại thương

Các anh chị em có kinh nghiệm thì chia sẻ để giúp mình quyết định nhanh nhanh hén! Mình không biết ngành nào học thì phù hợp và có lợi hơn cho dân ngân hàng nhỉ, thật ra còn một số ngành khác nữa nhưng mình thấy cũng ít liên quan nên ko liệt kê ra.

Rất mong sự chia sẻ của mọi người nhé!!! Mình sắp hết hạn nộp hồ sơ rùi.

Hix, hình như topic của mình hỏi không đúng room hay sao mà ko thấy bạn nào reply giúp mình nhỉ?:((

Mình nghĩ đa số mọi người đều mong muốn học lên, học văn bằng 2 thường do chéo hoe không phải bằng kinh tế, nên mới học thêm 1 bằng chuyên ngành kinh tế.

Hồi trước mình cũng tính học thêm về mảng Luật, nó sẽ giúp ích cho mình rất nhiều trong nghề nghiệp, nhưng tới hiện nay mình chưa thực hiện được.

Còn 3 thằng kia, về cơ bản, cơ quan sẽ đào tạo cho bạn, với bạn đã là dân kinh tế rồi, mấy cái đó mình nghĩ mình bổ sung bằng các lớp ngắn hạn cũng được.

Em cũng nghĩ là nên học Luật và/hoặc lựa chọn thứ 2 là học Quản trị. Cả 2 đều giúp ích cho vị trí công việc cao hơn sau này.

Hìhì, vậy có lẽ học Luật sẽ khả quan hơn, chí ít thì cũng học được cái gì là vi phạm pháp luật để mà tránh chứ nhỉ! Dù sao thì làm tín dụng cũng nhiều rủi ro, giờ học thêm Luật để còn phòng thủ sau này ;))

Hìhì, vậy có lẽ học Luật sẽ khả quan hơn, chí ít thì cũng học được cái gì là vi phạm pháp luật để mà tránh chứ nhỉ! Dù sao thì làm tín dụng cũng nhiều rủi ro, giờ học thêm Luật để còn phòng thủ sau này ;))

Nhưng sẽ tốn thời gian nhiều hơn mấy cái kia! Cố lên nhe! Chúc thành công!

Nếu bạn tốt nghiệp ngành ngân hàng, đang làm ngành này rồi và tiếp tục theo thì theo mình tốt nhất không nên học thêm văn bằng 2 làm gì nữa. Phí tiền, phí sức, vô giá trị. Nếu vẫn muốn học và có điều kiện thì có thể học cao học (lựa chọn chuyên ngành khác rồi học chuyển đổi cũng được) hoặc là MBA.

Nếu bạn tốt nghiệp ngành ngân hàng, đang làm ngành này rồi và tiếp tục theo thì theo mình tốt nhất không nên học thêm văn bằng 2 làm gì nữa. Phí tiền, phí sức, vô giá trị. Nếu vẫn muốn học và có điều kiện thì có thể học cao học (lựa chọn chuyên ngành khác rồi học chuyển đổi cũng được) hoặc là MBA.

Mình học xong cao học ngành ngân hàng rồi, giờ chỉ còn hoàn tất cái luận văn và bảo vệ nữa là xong thôi. Đang ráng kiếm cái gì khác để học thêm, sợ sau này bị out khỏi ngành NH thì tiêu, mà mục đích phụ là để dành mai mốt nếu có lận đận đường tình duyên thì còn có lí do đổ thừa do mình ham học, hehe =))

Là mình thì mình sẽ học ngành tiếng anh thương mại ... còn ko thì master quốc tế :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,416
Thành viên mới nhất
bong88direct
Back
Bên trên