[Nhờ giúp đỡ] Trả lời phỏng vấn trường hợp này sao cho hiệu quả?

kaka0604

Thành viên tâm huyết
Chào các anh chị!
Vừa rồi em mới đi pv tại ACB về và bị out ở vòng này. EM được hỏi là: trong vòng 2 tháng làm thế nào để huy động và cho vay được 2,5 tỷ. Vậy phải trả lời như thế nào cho vừa lòng nhà tuyển dụng ạ. Thực tế thì em mới ra trường nửa tháng vừa rầu. Khi được hỏi cũng choáng. Nếu mà trả lời huy động từ người quen thì chắc chắn là die rùi :( :(
Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs ạ, để có thể rút kinh nghiệm cho lần phỏng vấn sau.
Ngoài ra còn ghét nhất là câu hỏi điểm mạnh và điểm yếu, chả biết nói thế nào :(( :((

hôm trước mình đi phỏng vấn ở seabank ở lý thường kiệt, gặp một chị phòng nhân sự (hình như là trưởng phòng) chị cũng hỏi một câu gần như này, là làm sao em có thể tìm kiếm khách hàng cho ngân hàng, thực sự là đối với một sv vừa ra trường thì đây là một câu hỏi khó, dù cho có được chuẩn bị trước. Chị ấy còn đưa mình 1 chai nước lavie và giả sử mình là trưởng bộ phận phân phối của hãng nước khoáng ở một thành phố có nhiều nhà phân phối cũng loại nước khoáng đó, hãy thuyết phục chị ấy kí hợp đồng vs công ty...mặc dù mình k đạt nhưng cũng thu được khá nhiều kinh nghiệm và thấy mình còn cần cải thiện nhiều mặt :)

hôm trước mình đi phỏng vấn ở seabank ở lý thường kiệt, gặp một chị phòng nhân sự (hình như là trưởng phòng) chị cũng hỏi một câu gần như này, là làm sao em có thể tìm kiếm khách hàng cho ngân hàng, thực sự là đối với một sv vừa ra trường thì đây là một câu hỏi khó, dù cho có được chuẩn bị trước. Chị ấy còn đưa mình 1 chai nước lavie và giả sử mình là trưởng bộ phận phân phối của hãng nước khoáng ở một thành phố có nhiều nhà phân phối cũng loại nước khoáng đó, hãy thuyết phục chị ấy kí hợp đồng vs công ty...mặc dù mình k đạt nhưng cũng thu được khá nhiều kinh nghiệm và thấy mình còn cần cải thiện nhiều mặt :)

ek, như thế thì trả lời sao ta ơi :(( :(( chán nhỉ :( :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,502
Thành viên mới nhất
dagathomocam
Back