[Nhờ giúp đỡ] Trả lời phỏng vấn trường hợp này sao cho hiệu quả?

kaka0604

Thành viên tâm huyết
Chào các anh chị!
Vừa rồi em mới đi pv tại ACB về và bị out ở vòng này. EM được hỏi là: trong vòng 2 tháng làm thế nào để huy động và cho vay được 2,5 tỷ. Vậy phải trả lời như thế nào cho vừa lòng nhà tuyển dụng ạ. Thực tế thì em mới ra trường nửa tháng vừa rầu. Khi được hỏi cũng choáng. Nếu mà trả lời huy động từ người quen thì chắc chắn là die rùi :( :(
Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs ạ, để có thể rút kinh nghiệm cho lần phỏng vấn sau.
Ngoài ra còn ghét nhất là câu hỏi điểm mạnh và điểm yếu, chả biết nói thế nào :(( :((

Trước hết phải công nhận b có tinh thành học hỏi và biết chia sẻ với các tv. Như t được biết thì câu hỏi cho vị trí nhân viên tín dụng thế k phải là mới.
Nhà tuyển dụng đang đứng trước bài toán tìm nguồn vốn và tiêu thụ nó ntn để tăng lợi nhuận với mức an toàn. B cần nêu ra giải pháp trước và sau đó là chọn bảo vệ ý kiến của mình( dựa trên những kỹ năng,sự năng động,các mqh, tinh thần đồng đội, sự phối hợp của các bộ phận phòng tín dụng...)
Còn chính b mà không biêt, k nêu ra điểm mạnh, điểm yếu của mình thì sao có thể phát huy hết khả năng cho cv được. Câu này để giải thích thêm cho mức độ phù hợp của b trong vị trí tuyển dụng thôi mà. Cố lên.
Chúc b thành công!

Trước hết phải công nhận b có tinh thành học hỏi và biết chia sẻ với các tv. Như t được biết thì câu hỏi cho vị trí nhân viên tín dụng thế k phải là mới.
Nhà tuyển dụng đang đứng trước bài toán tìm nguồn vốn và tiêu thụ nó ntn để tăng lợi nhuận với mức an toàn. B cần nêu ra giải pháp trước và sau đó là chọn bảo vệ ý kiến của mình( dựa trên những kỹ năng,sự năng động,các mqh, tinh thần đồng đội, sự phối hợp của các bộ phận phòng tín dụng...)
Còn chính b mà không biêt, k nêu ra điểm mạnh, điểm yếu của mình thì sao có thể phát huy hết khả năng cho cv được. Câu này để giải thích thêm cho mức độ phù hợp của b trong vị trí tuyển dụng thôi mà. Cố lên.
Chúc b thành công!

Câu hỏi số 1 mình đã soạn sẵn cả một câu trả lời rùi, nhưng mà hình như là nhà tuyển dụng k vừa ý, nên mình bị out vì câu đó. Còn câu số 2, không phải là mình k bit điểm mạnh và điểm yếu của bản thân, nhưng mà mỗi vị trí, mỗi công ty nó sẽ có từng điểm mạnh và điểm yếu phù hợp với công việc. không phải cái nào cũng như cái nào cả, nên lúc trả lời chỉ với time là rất ngắn mình mún chọn ra những cái phù hợp nhất, nhưng mình k bit nó đã đúng hay chưa, Nên mới đăng lên diễn đàn để hỏi ý kiến của các anh chị đi trước. Nếu mình trả lời đúng ý thì chắc mình đã đậu rùi. Bạn hiểu ý mình chứ.
Cám ơn về lời khuyên của bạn ;) ;)

mọi người cứ cho rằng câu hỏi điểm mạnh điểm yếu là dễ. nhưng đối với e, đó vừa là câu ngắn nhất mà cũng khó nhất, làm sao có thể nêu ra ưu điểm mà đáp ứng đc yêu cầu của NTD , làm sao nêu ra điểm yếu mà NTD k cho out. e nghĩ mãi mà không ra :(((((((((((((((

mọi người cứ cho rằng câu hỏi điểm mạnh điểm yếu là dễ. nhưng đối với e, đó vừa là câu ngắn nhất mà cũng khó nhất, làm sao có thể nêu ra ưu điểm mà đáp ứng đc yêu cầu của NTD , làm sao nêu ra điểm yếu mà NTD k cho out. e nghĩ mãi mà không ra :(((((((((((((((

bạn giống mình nè :( :( mình đang mún xem nếu thi vào vị trí quan hệ khách hàng thì nên trả lời điểm mạnh và điểm yếu sao cho ấn tượng. Không thể trả lời rập khuôn câu hỏi là: tôi có khả năng làm việc nhóm tốt, rùi chịu áp lực trong môi trường cao là ok được... ,mấy cái này thường rầu :( :( nên chả bit nói sao cả, hjchjc, help me

Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị sẵn câu trả lời cho các câu hỏi như này vì chúng thường được hỏi đấy.
Bạn nêu điểm mạnh phù hợp với vị trí bạn thi tuyển , ví dụ bạn chăm chỉ, cẩn thận thì sẽ phù hợp với vị trí giao dịch viên, ...
Bạn nêu nhược điểm nào không gây khó khăn cho công việc bạn làm. Ví dụ bạn chưa có nhiều
kinh nghiệm thì bạn vẫn làm được những công việc không yêu cầu kinh nghiệm.
Chúc bạn phỏng vấn tốt nhé!.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị sẵn câu trả lời cho các câu hỏi như này vì chúng thường được hỏi đấy.
Bạn nêu điểm mạnh phù hợp với vị trí bạn thi tuyển , ví dụ bạn chăm chỉ, cẩn thận thì sẽ phù hợp với vị trí giao dịch viên, ...
Bạn nêu nhược điểm nào không gây khó khăn cho công việc bạn làm. Ví dụ bạn chưa có nhiều
kinh nghiệm thì bạn vẫn làm được những công việc không yêu cầu kinh nghiệm.
Chúc bạn phỏng vấn tốt nhé!.
pv sẽ là màn khó nhất, trong tất cả các công ty thì nộp đơn vào ngân hàng là khó nhất, trải qua bit bao nhiêu là vòng mới tới được vòng đó, nhưng nếu k trả lời k ok là out, đi tong 2 tháng mài duỗi, học hành :(( :((
nộp đơn vào công ty bình thường thì khỏe, hs đạt thì pv, pv xong bit kết quả liền, cả quá trình có vài ba ngày :( :( nên mà có rớt cũng k bùn bằng rớt ở ngân hàng :(((((((((((
đôi lúc cũng do những câu hỏi thế này :((((((((( nghĩ tới là bùn ơi là sầu :(( :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên