Nhờ các bạn Ngân hàng vào giải thích giùm nội dung hợp đồng này

dán tờ rơi trước nhà đòi nợ, bêu xấu KH ở công ty. ...
NH lẻ lẻ cũng có nhiều tài lẻ để thu nợ lắm e ơi. 77tr mà đi kiện nhọc công mất $, đòi nợ kiểu khác e à (đã loại trừ kiểu đòi máu me XHĐ nhé).

- - - Updated - - -

73tr mà kiện ra tòa thì cũng hơi mệt nhỉ.
Mấy bọn viễn thông cũng hù dọa kiện ra tòa đó. HIHI

HSBC thì chắc là khoản vay tín chấp 73tr rồi.
Số tiền 77,5tr kia bao gồm 73 triệu gốc, tiền lãi (bao gồm cả lãi phạt), số dư thẻ tín dụng một phần :)
Bảo bạn của bạn yên tâm chơi bời, không phải trả nợ đâu :)) Sau 03 năm sau hết nợ xấu lại quay lại HSBC làm quả nữa =))))

Ai nói với bạn là 3 năm thế? ^^

3 năm là đối với trường hợp bạn tra cứu thông tin CIC ở mục Thông tin cơ bản, nếu bạn tra cứu vào mục Thông tin chi tiết thì sẽ hiện thông tin cả 5 năm. Tất nhiên là phí ở mỗi mục sẽ khác nhau.

Còn trường hợp như bạn nói là có ý định sau 3 năm quay trở lại HSBC vay thì nói thẳng luôn là ko bao giờ bạn có thể vay HSBC thêm lần nào nữa đâu nhá :)). Bởi vì cái vụ 3 năm hay 5 năm ở trên là đối với CIC thôi, chứ đối với hệ thống lưu trữ thông tin nội bộ của ngân hàng là suốt đời đấy. =))

Chuẩn như lê duẩn.......................................
Ai nói với bạn là 3 năm thế? ^^

3 năm là đối với trường hợp bạn tra cứu thông tin CIC ở mục Thông tin cơ bản, nếu bạn tra cứu vào mục Thông tin chi tiết thì sẽ hiện thông tin cả 5 năm. Tất nhiên là phí ở mỗi mục sẽ khác nhau.
Còn trường hợp như bạn nói là có ý định sau 3 năm quay trở lại HSBC vay thì nói thẳng luôn là ko bao giờ bạn có thể vay HSBC thêm lần nào nữa đâu nhá :)). Bởi vì cái vụ 3 năm hay 5 năm ở trên là đối với CIC thôi, chứ đối với hệ thống lưu trữ thông tin nội bộ của ngân hàng là suốt đời đấy. =))

Theo cái hình thì mình hiểu đại khái là bạn này đang nợ HSBC 2 món chứ không phải 1. 1 món là vay 73tr kia, 2 là sử dụng thẻ tín dụng có hạn mức tối đa 12tr8 (thấp thế =.=). Còn lãi thì chỉ có xem hợp đồng mới biết thôi. Ngoài ra vẫn chưa biết cái 73tr kia là tín chấp hay thế chấp vì không nêu rõ, nhưng mình nghĩ là tín chấp vì bố mẹ không biết khoản vay (nếu là chủ hộ và ký hợp đồng thế chấp thì đã biết rồi). Suy ra bạn của bạn có xù nợ cũng không sao đâu, hehe, lên CIC ngồi mấy năm không được đi vay chỗ khác thôi

gốc khoản vay này là 73 triệu + 12,8 triệu
hạn mức khoản vay kia là do ông ..... đó sử dụng thẻ tín dụng của chính ngân hàng đó để thế chấp...bây giờ thẻ đó đã hết khả năng chi trả rồi nên cũng phải bó tay với ông này thôi : vvvvvvvvvvv , giờ chỉ là ngồi ở CIC và không vay được ngân hàng nào hết ak
lãi khoản vay thì chỉ có trong hợp đồng mới biết được .( vì đây chỉ là giấy báo nợ quá hạn của Ngân hàng gửi đến khách hàng )

Ban HNX trả lời giống ý mình hiểu
Theo cái hình thì mình hiểu đại khái là bạn này đang nợ HSBC 2 món chứ không phải 1. 1 món là vay 73tr kia, 2 là sử dụng thẻ tín dụng có hạn mức tối đa 12tr8 (thấp thế =.=). Còn lãi thì chỉ có xem hợp đồng mới biết thôi. Ngoài ra vẫn chưa biết cái 73tr kia là tín chấp hay thế chấp vì không nêu rõ, nhưng mình nghĩ là tín chấp vì bố mẹ không biết khoản vay (nếu là chủ hộ và ký hợp đồng thế chấp thì đã biết rồi). Suy ra bạn của bạn có xù nợ cũng không sao đâu, hehe, lên CIC ngồi mấy năm không được đi vay chỗ khác thôi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên