Nhờ các anh chị trong diễn đàn tư vấn cho em.

Chào các anh chị! Hiện tại em đang phân vân nên làm Thanh toán quốc tế cho một ngân hàng (không phải top 5 ngân hàng lớn, mức lương 6-7 trđ) và làm Quan hệ khách hàng cho Vietinbank (mình ko bit mức lương thía nào :D). Dựa trên kinh nghiệm mà anh chị đã trải qua, anh chị tư vấn giúp em nhé! Em xin chân thành cảm ơn! :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nếu là TTQT ko thuộc top 5 ngân hàng lớn thì tốt nhất e ko nên làm. QHKH cho Vietinbank vẫn hơn. Theo mình thấy thì cả 2 vị trí này đều có ưu điểm và nhược điểm như thế này:
- QHKK Vietinbank: làm QHKK thì phải đi nhiều và làm nhiều, áp lực công việc lớn, phải hoàn thành chỉ tiêu huy động và cho vay. Làm ở Vietinbank thì được cái là lượng khách hàng đến giao dịch nhiều nên bạn cũng ko phải lo lắng quá về chỉ tiêu áp doanh số. Mức lương ở Vietinbank thì cũng ok. Tuy là hiện tại đang giảm lương nhưng vẫn hơn so với cái NH TMCP tư nhân khác. Làm QHKK 1 or 2 năm thì sẽ có nhiều cơ hội để chuyển sang các vị trí khác
- TTQT cho NH khác: TTQT thì nhàn, đây là làm back, ko áp lực doanh số or chỉ tiêu j cả, công việc thì nhàm chán, thích hợp cho các bạn nữ muốn ổn định. Mức lương thì chắc chắn là thấp hơn là QHKK của Vietinbank rùi.
Đây là ý kiến của mình thôi, bạn cứ tham khảo thêm ý kiến của những người khác rùi đưa ra lựa chọn mà bạn thấy phù hợp.

Back
Bên trên