Nghỉ việc rồi lại quay lại chỗ cũ, có nên hay không?

iceman84

Verified Banker
Nghỉ rồi mới thấy bank cũ tốt hơn lựa chọn mới, em có nên quay lại không (cái này là e có option quay lại được ah)?

Nếu họ chào đón! Thì mình sẵn sàng về, và lên tinh thần chuyện này chuyện kia. hi hi

nghỉ vì lí do gì ???
Nghỉ vì em muốn thử làm công việc mới, chứ còn công việc cũ ở chỗ cũ vẫn rất ổn.
Nhưng sau khi làm 2 tháng ở công việc mới, em thấy rất stress và mệt mỏi. Giờ e có 2 option: quay về chỗ cũ hoặc sang 1 bank khác, nhỏ hơn bank cũ và bank hiện tại n lại dc quay về làm công việc quen thuộc trc đây.
Nên giờ e suy nghĩ quá, về bank cũ thì vui n lại ngại, vì vừa mới nghỉ 2 tháng, mà sang bank mới thì nó lại hơi nhỏ, k biết biến động tài chính có làm nó die k.
Em hơi lẩm cẩm tí, các bác thông cảm

Nghỉ vì em muốn thử làm công việc mới, chứ còn công việc cũ ở chỗ cũ vẫn rất ổn.
Nhưng sau khi làm 2 tháng ở công việc mới, em thấy rất stress và mệt mỏi. Giờ e có 2 option: quay về chỗ cũ hoặc sang 1 bank khác, nhỏ hơn bank cũ và bank hiện tại n lại dc quay về làm công việc quen thuộc trc đây.
Nên giờ e suy nghĩ quá, về bank cũ thì vui n lại ngại, vì vừa mới nghỉ 2 tháng, mà sang bank mới thì nó lại hơi nhỏ, k biết biến động tài chính có làm nó die k.
Em hơi lẩm cẩm tí, các bác thông cảm

Bạn còn có thể quay về thì chắc quan hệ của bạn với đồng nghiệp chỗ cũ là ổn, vậy theo mình nếu lúc đi bạn k rầm rộ quá và bạn đã làm ở chỗ cũ lâu rùi thì giờ muốn bạn có thể quay về được, mọi ng thông cảm thui mà. Đã có trường hợp ở chỗ mình như bạn rồi mà đi về tận 2 lần lận @_@ đến lần 3 thì bác ý đi k quay lại nữa.

Đúng là nếu chỗ cũ họ sẵn sàng chào đón bạn thì bạn hẵng về, tất nhiên là cũng phải chuẩn bị tinh thần cho nhưng chuyện bla bla ...
Như chỗ tớ, anh GĐ chi nhánh đã từng nói nếu các em xác định đi thì đừng bao giờ nghĩ có chuyện quay về.
Tớ mới chuyển chỗ mới đây :)) trước khi đi tớ cũng ngấm ngầm đi xin tư vấn của nhiều người lắm nên mình mới đánh liều.
Dù sao tớ nghĩ cậu nên chọn NH khác đi :D

Theo mình thì tốt nhất nên quay về Ngân hàng cũ, chắc gì chuyển Ngân hàng quy mô nhỏ đó bạn dã Hợp. Nếu bạn cảm thấy Ngân hàng cũ môi trường làm việc tốt thì nên quay lại.

Theo mình thì cũng tùy điều kiện hoàn cảnh của bạn nữa.
Thường cái gì chả có tính 2 mặt. NH cũ của bạn là NH có thương hiệu lớn, bạn về đó làm lại vẫn quen việc, mọi người yêu quý thì chả mấy mà lại vui vẻ như xưa, chuyện bla bla chắc cũng không nhiều. Tuy nhiên dù sao trong mắt các sếp bạn có thể vẫn muốn nhảy việc tiếp nếu có công việc ổn hơn, vì vậy mà khả năng được bổ nhiệm vị trí nào đó cao hơn là hơi khó.
Còn khi bạn đến NH nhỏ, chắc chắn là mạng lưới cũng ít hơn, do đó sau này sẽ có nhiều cơ hội được bổ nhiệm vị trí cao hơn nếu NH đó muốn mở rộng mạng lưới CN/PGD mà chưa bổ sung thêm được nhân lực. Tuy nhiên lại ngặt một cái là NH nhỏ thường quy trình sẽ không được như NH lớn, con người chưa chắc đã hòa đồng năng động như ở NH cũ, điều này cũng làm mình khó thích nghi hơn vì có cảm giác bị "ì" người đi. Ban đầu khi chưa quen việc sẽ cảm thấy không thoải mái và dẫn đến việc nhớ cơ quan cũ, có sự so sánh v.v... túm lại là stress hơn khi về bank cũ.
Nếu bạn là người dễ thích nghi và có tinh thần cầu tiến thì mình nghĩ sang bank nhỏ làm sẽ mau "phất" hơn :)
Đôi điều chi sẻ vì mình cũng nhảy việc rùi ^^

Cảm ơn góp ý của các bác. Em cũng nhảy việc vài lần rồi, n chưa lần nào gặp thất bại thê thảm như lần này, đến mức phải tìm đường ra đi. Trc giờ e thấy việc đi rồi về là rất kỳ, chưa bh nghĩ mình đến cái option này. Nhưng bh tình hình các bank ban-căng quá, nên mới phải tính đến bước đấy :(
Đặc thù công việc của em là IT, nên cũng không có quá nhiều lựa chọn như các bác làm kinh doanh

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên