ACB Ngân hàng TMCP Á Châu tuyển dụng vị trí Giao dịch viên (Teller) tại Hồ Chí Minh [06.12.2015]

RichardSon

Super Moderator
Super Mod
NGÂN HÀNG TMCP Á CHÂU THÔNG BÁO TUYỂN DỤNG
GIAO DỊCH VIÊN (TELLER)

Nơi làm việc: Hồ Chí Minh

Mô tả công việc:

• Nhận tiếp quỹ nghiệp vụ đầu ngày và kết quỹ cuối ngày.
  • Thực hiện các giao dịch gửi, rút tiền (tiền mặt, vàng, tiền chuyển khoản) trên các tài khoản chuyên dùng của khách hàng:
  • Các loại tài khoản ký quỹ (LC, Séc, mua bán ngoại tệ kỳ hạn, thẻ thanh toán, bảo lãnh v.v…)
  • Tài khoản ký quỹ thanh toán mua, bán bất động sản, trung gian thanh toán tiền hàng, giữ hộ …
  • Thực hiện giao dịch rút tiền từ thẻ tín dụng trong và ngoài nước phát hành, nạp tiền vào tài khoản thẻ.
  • Nhận và chi trả chuyển tiền trong nước và ngoài nước cho khách hàng.
  • Thực hiện thu đổi séc du lịch, séc nước ngoài phát hành.
  • Thực hiện thu đổi ngoại tệ mặt, mua bán, chuyển đổi ngoại tệ chuyển khoản cho khách hàng.
  • Thực hiện giải ngân, thu nợ tiền vay (vốn, lãi) tiền mặt, vàng và chuyển khoản.
  • Thực hiện thu đúng và đủ các loại phí dịch vụ theo biểu phí ban hành.
Yêu cầu công việc:

• Tốt nghiệp Đại học công lập chuyên ngành Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng.
  • Ưu tiên ứng viên có kinh nghiệm làm việc ở vị trí tương tự tại các ngân hàng.
  • Có kỹ năng giao tiếp, thuyết trình, bán hàng.
  • Anh văn trình độ B trở lên. Thành thạo vi tính văn phòng.
  • Ngoại hình dễ nhìn, cao từ 1m58 trở lên.
  • Hồ sơ cần chuẩn bị: Lý lịch ứng viên theo mẫu ACB, đơn xin việc, bằng cấp (bằng ĐH, tin học, ngoại ngữ), CMND, hộ khẩu, giấy khám sức khỏe. Chỉ cần photo không cần công chứng.
Tải đơn ứng tuyển: tại đây
Hạn chót nộp hồ sơ: 06/12/2015

ACB

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn cho mình hỏi, ACB có hạn chế khi mình rớt đợt thi tuyển, thì sau 6 tháng mới được apply lại ko nhỉ? Mình nộp ACB 2 lần đều ko được gọi thị tuyển -_-

Các bạn cho mình hỏi, ACB có hạn chế khi mình rớt đợt thi tuyển, thì sau 6 tháng mới được apply lại ko nhỉ? Mình nộp ACB 2 lần đều ko được gọi thị tuyển -_-
Chỉ có một số Ngân hàng mới check trên hệ thống xem bạn đã ứng tuyển lần nào chưa thôi bạn nhé! Mà Ngân hàng không nói gì thì cứ gửi thôi. Kể cả có nói không nhận ứng viên đã ứng tuyển trong vòng 06 tháng thì cũng vẫn gửi, mình cũng đâu mất gì phải không? :rolleyes:

Bữa mình nộp hồi tháng 7 xong acb có gọi đi test mà bận ko đi. Đợt tiếp mình lại nộp lúc acb tuyển gdv hcm mà ko thấy gọi. Giờ nộp ko biết có dc gọi ko vậy admin? 6 tháng là tính từ lúc nào hay là từ lúc nộp hs dù có ko dc gọi vẫn tính à :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên