Ngân hàng giảm lương

taungamvang

Verified Banker
Hôm nay nghe bên Vietinbank có chi nhánh giảm lương sốc quá. Tình hình các ngân hàng khác thế nào vậy ạ? anh em vào chia sẻ kể khổ với nhau cho vui thôi :(
Tình hình bên BIDV chắc cũng sắp giảm lương rồi T_T

Bên mình lương thấp rồi sao còn chỗ mà giảm, chỉ còn cắt giảm nhân sự thôi. Xác định cuối năm thưởng ít.

Hôm nay nghe bên Vietinbank có chi nhánh giảm lương sốc quá. Tình hình các ngân hàng khác thế nào vậy ạ? anh em vào chia sẻ kể khổ với nhau cho vui thôi :(
Tình hình bên BIDV chắc cũng sắp giảm lương rồi T_T

Vietinbank thì giảm từ mấy tháng trc cơ bạn ah, có 8 CN của vietin, lương về mức cơ bản, lg kinh doanh bị treo, có 1 số CN giảm 20%-30% lương. Có bạn làm vietin bảo lg đang ở mức gần 10tr, h bị giảm xuống mức dưới 5tr.
bi h điệp khúc giảm lương và cắt giảm nsu là luôn luôn dc nghe mà :)

Vietinbank là ngân hàng lớn mà giảm lương nhiều nhỉ, 8 ngân hàng bạn nói chắc là chi nhánh ở tỉnh à? Bên mình là ngân hàng cổ phần thôi thì tạm thời chưa thấy gì mà chỉ thấy tin đồn thôi...chắc hết năm tài chính này kết qủa ra sao sẽ bị ử lý. Chắc là trước tiên mấy cái phụ phí kiểu như công tác phí, điện thoại bị cắt là chắc rồi, sau đó sẽ gặm đến lương. Mà mình nghĩ sang năm ko huy động vàng nữa, mấy bác làm quấy vàng chắc nguy cơ cao...

Căn bản là do báo trí nó tung hỏa mù nhiều quá thành ra em Ngân hàng này bị lãnh đạo Soi.
Với cung cách phục vụ kiểu vietin thì lương giảm 1 nửa vẫn là rất cao rồi.

Căn bản là do báo trí nó tung hỏa mù nhiều quá thành ra em Ngân hàng này bị lãnh đạo Soi.
Với cung cách phục vụ kiểu vietin thì lương giảm 1 nửa vẫn là rất cao rồi.
Cung cách phục vụ của vietin làm sao hả bạn? Mình thấy có vấn đề gì đâu nhỉ?
Mọi người nghĩ tình trạng kinh tế khó khăn này còn kéo dài bao lâu nữa? theo mình năm sau cũng chẳng tốt đẹp hơn là mấy :(

Theo mình nghĩ cứ cái đà này thì phải cuối năm sau hoặc sang đầu năm 2014 tình trạng khó khăn này mới chấm dứt được. Bây giờ toàn tập trung giải quyết nợ quá hạn, tăng trưởng tín dụng thì cầm chừng, bây giờ cho vay không cẩn thận là gặp phải bác khách hàng đang bị quá hạn ở đâu đấy thì toi. Nợ quá hạn nhiều thì đi đôi với việc phải trích lập dự phòng nhiều, trong khi tín dụng tăng trưởng chậm >>> lợi nhuận giảm >>> cắt giảm chi phí (công tác phí, phụ cấp, điện thoại,...) sau đấy là Lương thưởng cũng giảm luôn.

- - - Updated - - -

Theo mình nghĩ cứ cái đà này thì phải cuối năm sau hoặc sang đầu năm 2014 tình trạng khó khăn này mới chấm dứt được. Bây giờ toàn tập trung giải quyết nợ quá hạn, tăng trưởng tín dụng thì cầm chừng, bây giờ cho vay không cẩn thận là gặp phải bác khách hàng đang bị quá hạn ở đâu đấy thì toi. Nợ quá hạn nhiều thì đi đôi với việc phải trích lập dự phòng nhiều, trong khi tín dụng tăng trưởng chậm >>> lợi nhuận giảm >>> cắt giảm chi phí (công tác phí, phụ cấp, điện thoại,...) sau đấy là Lương thưởng cũng giảm luôn.

Ở các ngân hàng quốc doanh, thường các chi nhánh đều có cái gọi là Quỹ Lương của chi nhánh đó.

Quỹ lương nhiều so với nhân viên, thì lương cao và ngược lại.

Ở một số nơi, còn có vụ tạm ứng lương, cuối năm tính toán nếu làm ăn hiệu quả, thì còn cho lương thêm, còn ngược lại, đòi ngược lại. Nói chung nhức óc lắm.

Việc Vietin 1 số nơi giảm lương thì đúng rồi. Có nơi chỉ hưởng lương Cơ bản mới ghê. Mình có Cô ruột làm bên Vietin, nói có tháng đổ lương có 2 triệu mấy, nhiều người còn không tin nữa đó. Mà chuyện đã từ năm ngoài kéo dài cho tới năm nay rồi.

Còn chất lượng phục vụ Vietin thì mình xin không bàn. Tự mọi người cảm nhận. Và người đánh giá tốt nhất là khách hàng!

Sao lại có việc trả lương thấp thế nhỉ?Bên mấy bác nhà nước này mình vẫn tưởng lương thưởng cao lắm...Lương hơn 2tr thì làm sao mà đủ trang trải cuộc sống nhỉ!

Bao chí cứ tung hỏa mú,làm rối rít tít mù hết cả lên,rồi còn cawtsm giảm nhân sự,hiện tại em cứ an tọa chưa thấy có j cả..phù..

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên