DongABank Ngân hàng Đông Á tuyển dụng nhiều vị trí Nhân viên, Chuyên viên tại TP.HCM [Tháng 09/2012]

mình cũng có nộp ở đông á rồi mà không được kêu không biết hồ sơ có bị treo không nữa cocghe226

không biết thường bao lâu thì "hồ sơ được chọn lọc" nhỉ?

mình cũng có nộp ở đông á rồi mà không được kêu không biết hồ sơ có bị treo không nữa cocghe226

Trên web Đông á mục "hướng dẫn ứng tuyển" có ghi đó bạn. Mình nhớ là trong khoảng 2 tuần sau khi hết hạn nộp hồ sơ thì nếu hồ sơ bạn đạt thì mục "Tình trạng hồ sơ" sẽ ghi là "đạt yêu cầu sơ tuyển", khi đó bạn đợi thêm sẽ đc nhận mail hẹn lịch phỏng vấn sơ tuyển. Nếu sau thời gian đó mà bạn vào "Tình trạng hồ sơ" mà ko thấy chuyển sang "hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc" thì tức là...bạn fail rồi.

Trên web Đông á mục "hướng dẫn ứng tuyển" có ghi đó bạn. Mình nhớ là trong khoảng 2 tuần sau khi hết hạn nộp hồ sơ thì nếu hồ sơ bạn đạt thì mục "Tình trạng hồ sơ" sẽ ghi là "đạt yêu cầu sơ tuyển", khi đó bạn đợi thêm sẽ đc nhận mail hẹn lịch phỏng vấn sơ tuyển. Nếu sau thời gian đó mà bạn vào "Tình trạng hồ sơ" mà ko thấy chuyển sang "hồ sơ đạt yêu cầu sàng lọc" thì tức là...bạn fail rồi.

Cơ mà sao mình thấy nhân viên nhập liệu với lưu trữ lại tuyển trung cấp và phổ thông nhỉ? hình như k cần đại học? sao nhỉ? cùng 1 công việc để tiết kiệm chi phí thì thuê người có bằng thấp hơn hay sao vậy các bạn? nộp vào chắc k đc rồi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cơ mà sao mình thấy nhân viên nhập liệu với lưu trữ lại tuyển trung cấp và trung học nhỉ? hình như k cần đại học? sao nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cơ mà sao mình thấy nhân viên nhập liệu với lưu trữ lại tuyển trung cấp và trung học nhỉ? hình như k cần đại học? sao nhỉ? cùng 1 công việc nh tuyển bằng thấp hơn để tk chi phí hay sao ấy! vậy chắc khó vào rồi

Uhm, chắc là công việc ấy cũng ko cần đến trình độ ĐH. Nhưng bạn cứ nộp đi, nếu bạn chưa có việc làm và chấp nhận...lương thấp thì những công việc ấy cũng có thể xem xét ứng tuyển mà, nếu bạn thấy thực sự thích thú với nó. Mình lần trước ứng tuyển NV tín dụng, mà lên đó thấy có bạn pv xong ra kể là người ta gợi ý qua vị trí NV phát triển KD đó, mà vị trí đó chỉ đòi hỏi cao đẳng thôi. Bạn có bằng ĐH thì có thể xem xét vị trí NV phát triển KD thử xem, đòi hỏi trình độ cao đẳng thì bạn vẫn có thể nộp mà, đó cũng có thể giúp bạn có thêm kinh nghiệm, đặc biệt là kinh nghiệm bán hàng, để sau này có thể chuyển sang vị trí khác ở NH khác thì họ cũng có thể đòi hỏi kinh nghiệm bán hàng.

Hix, tình trạng hồ sơ của mình lúc nào cũng là "DongA Bank đang xử lý hồ sơ", buồn nhỉ vậy là fail rồi đó hả?!

Có người bao đậu cho mình, tới lúc thử việc vài ngày mới trả tiền và họ viết cam kết là sẽ được vào nhân viên chính thức. Các bạn thấy có khả quan lắm không?
Mình sợ đưa tiền rồi thử việc không được làm nhân viên chính thức thì khổ.
Có ai gặp trường hợp này chưa?

Cách đây 7 tháng mình nộp hồ sơ, có gọi đi phỏng vấn nhưng do có việc ko đi được. Ko biết giờ nộp có sao không các bạn làm ở ĐA?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back
Bên trên