Review Nên Tập sự SME tại MB hay KHCN tại Đông Á Bank

Xin chào các anh (chị),
Hiện em đang tập sự SME tại MB thì nhận được mail báo đậu và bổ sung hồ sơ Vị trí Nhân viên PTKD KHCN của Đông Á Bank, MB thì môi trường khá ok tuy nhiên nghĩ tới 6 tháng nữa lương 2tr cũng thấy oải, hơn nữa nếu quit sẽ phải bồi thường 2tr, nhưng được cái gần nhà, còn Đông Á thì đi xa tít tắp.
Các anh chị tư vấn giúp em nên chọn ngân hàng nào đây ạ! Hic...Cảm ơn mọi người nhiều ạ!

Các anh chị cho em hỏi dốt tí là: tập sự với thực tập khác nhau như thế nào :)
Nếu em thực tập chỉ xin dấu thì có cơ hội tập sự không ạ?
Em cám ơn.

Bạn đã có kinh nghiệm tập sự SME tại MB ah? chi nhánh nào thế. Mình thấy hiện tại chi nhánh của mình thiếu người lắm, hơn nữa thành tích tham gia phong trào banh bóng cũng cực ok nên khả năng giữ lại cao lắm@@! có điều hồ sơ làm cũng khó thiệt, tập sự quanh đây chưa dc bộ nào :(
Anh làm ở chi nhánh nào vậy ạ, chi nhánh a hiện có tuyển thực tập sinh sinh viên năm cuối không ạ?

Không biết bạn chủ thread còn vào ub ko, nhưng thông báo với bạn hôm nay chi nhánh mình vừa kí hợp đồng thử việc cho 6/7 bạn RM tập sự cá nhân sau gần 4 tháng :). Còn 1 bạn còn lại thì không làm được gì nên mặc dù có quan hệ vs sếp lớn cũng không được kí b nhé :).
anh/chị cho em hỏi là sau khi tập sự SME mà dc ký hđ thử việc thì lương bao nhiêu và chỉ tiêu áp là bn a? em cảm ơn nhìu :)

Bạn đã có kinh nghiệm tập sự SME tại MB ah? chi nhánh nào thế. Mình thấy hiện tại chi nhánh của mình thiếu người lắm, hơn nữa thành tích tham gia phong trào banh bóng cũng cực ok nên khả năng giữ lại cao lắm@@! có điều hồ sơ làm cũng khó thiệt, tập sự quanh đây chưa dc bộ nào :(
Muốn vào thì chờ phê duyệt của hội sở, có 1 điều là chờ rất lâu

Các anh chị cho em hỏi dốt tí là: tập sự với thực tập khác nhau như thế nào :)
Nếu em thực tập chỉ xin dấu thì có cơ hội tập sự không ạ?
Em cám ơn.
Thực tập ngồi đọc công văn đi qua đi lại giết thời gian. Tập sự scan hồ sơ, làm hồ sơ phụ mấy đứa chính. Nếu đi thực tập thì ráng pv để đi thử việc luôn, quá trình tập sư kéo dài ít nhát 6 tháng, cần suy nghĩ lại

Thực tập ngồi đọc công văn đi qua đi lại giết thời gian. Tập sự scan hồ sơ, làm hồ sơ phụ mấy đứa chính. Nếu đi thực tập thì ráng pv để đi thử việc luôn, quá trình tập sư kéo dài ít nhát 6 tháng, cần suy nghĩ lại
cho e hỏi là hồ sơ pv MB yêu cầu giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời đối với sv chưa tốt nghiệp, nếu không có sẽ loại hồ sơ. Nhưng sv năm 4 bây giờ lấy đâu ra , có thể thay thế bằng giấy tờ khác k ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên