nên làm gì bây giờ

sangnguyen1290

Thành viên
Từ bé đến lớn chỉ biết nghelời bố mẹ ,bảo gì làm đó ,chưa bao giờ tự quyết định được 1 việc gì,và giờ thì dường như trở thành 1 cái máy ,ai bảo gì thì làm đó,k muốn và k dám tự ý quyết định việc gì kể cả chuyện tình cảm riêng tư nữa rùi.
Thất vọng về bản thân ,biết vậy nhưng vẫn k dám làm gì cả. Giờ thì córong chuyện thật rùi,lựa chọn sao đây
Cả nhà ai cũng muốn mình ở trong sài gòn chờ việc,gia đình cũng k phải có điều kiện nên đi lại cũng phải suy tính kỹ lưỡng.
Nhưng người đó lại mún mình ra gặp mặt,vì cũng quen nhau trên mạng nên chưa gặp bao giờ,dường như có tình cảm rất rất jmuốn gặp người đó.
Hoặc là chấm dứt hoặc là ra gặp mặt,tại mình quá nhu nhược rùi. Quyết định ở lại k ra nhưng trong lòng buồn và khó chịu đến mức nào đây. Có nên 1 lần phá bỏ các quy tắc k? Nhưng lại thương bố mẹ vất vả lo lắng cho mình. Nếu mình k thay đổi thì k bao giờ khá hơn được. K hiểu tình cảm của mình thế nào nữa.k hiểu chính mình!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

(Từ bé đến lớn chỉ biết nghelời bố mẹ ,bảo gì làm đó ,chưa bao giờ tự quyết định được 1 việc gì,và giờ thì dường như trở thành 1 cái máy ,ai bảo gì thì làm đó,k muốn và k dám tự ý quyết định việc gì kể cả chuyện tình cảm riêng tư nữa rùi.) cảm giác và mong muốn của bạn là muốn bứt phá ra khỏi chính bản thân mình, nhưng nếu bạn làm thế bạn sẽ ko khỏi áy náy với bản thân(Nhưng lại thương bố mẹ vất vả lo lắng cho mình). Bạn muốn bứt phá 1 điều j lớn, mình nghĩ bạn nên bắt đầu bứt phá từ những việc nhỏ đã, tránh đùng 1 cái mà bị shock. Ví dụ: Mọi lần bạn rất muốn nghỉ học 1 buổi nhưng bạn lại sợ này sợ nọ nên ko dám nghỉ. Hôm nay thử nghỉ 1 cái đã xem có chết ai ko? kiểu kiểu như thế, nếu bạn hiểu đc ý của mình. hehe

đúng là tâm trạng mình đang như vậy.Nghe theo bố mẹ các bác và a chị thì công việc chắc chắn sẽ tốt. Nhưng thấy ngột ngạt quá , k chịu được nữa. Muốn tự mình làm gì đó nhưng lại sợ bản thân mình k đủ sức để làm,sợ rất nhiều điều. Đúng là khi đi học mình chưa bao giờ tự ý nghỉ 1 buổi du là đi học thêm đi nữa.Giờ thật sự mình rất muốn ra gặp người đó. Ngoan nhưng k hề thấy tốt gì cả

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên