Nên làm CTV Vpbank hay QTV tập sự HDBank

Em chào anh chị, em chuẩn bị ra trường năm nay, vừa rồi em được nhận vào vị trí CTV cho vay tín chấp ở Vpbank, mức lương cứng thật sự rất thấp <3 tr,nhưng nếu làm tốt hoa hồng cũng khả quan, hợp đồng đến tận 11 tháng, em vừa làm 4 ngày..
Trước đó em cũng có test vị trí QHKHCN ở HDBank, nhưng khi phỏng vấn xong chỉ được gọi vào vị trí QTV tập sự, thời hạn khoảng 2 tháng mức lương ~3tr
Cả 2 ngân hàng đều nói có cơ hội đc chính thức nếu làm tốt, nhưng em mơ hồ quá chưa biết tốt như thế nào mới đủ, và tỷ lệ được lên chính thức là bao nhiêu %. Hy vọng các anh chị đi trước tư vấn giup em!!

Anh nghĩ e nên thi tiếp để vào nhân viên của bank.
Vì CTV hay QTV cũng giống như thời gian thử việc của nhân viên chính thức.
Mất thời gian, đãi ngộ ko cao và ko có ràng buộc gì chắc chắn cả.

Cứ làm đi bạn.trong thời gian làm có thể chờ cơ hội các công việc khác.ctv bên vpbank mà làm tốt thì lương cũng ko tệ đâu

2 vị trí này là như nhau. Để lựa chọn thì em xác định mục tiêu CV của mình là gì. Nếu muốn có thu nhập thì chọn CTV VPB, lương tuy thấp nhưng làm tốt cộng cả incentive thì cũng khá. Còn mục tiêu công việc này chỉ là bàn đạp để lên NV chính thức thì không nên làm VPB, vì từ CTV để lên dc vị trí chính thức là rất khó. Vị trí QTV HDBank thì a chưa rõ lắm về cơ hội đi lên.

t nghĩ làm của VP bank bạn à. Anh trai t trc cũng chỉ làm ctv, sau tầm 6 tháng làm tốt nên được kí hợp đồng chính thức.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,531
Thành viên mới nhất
mksportss
Back
Bên trên